Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Chuyển làn đường
Có [
12
] tình huống liên quan mới nhất
Xe ô tô chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị phạt bao nhiêu tiền?
xem
Xe ô tô chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị phạt bao nhiêu tiền? Xe máy chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị phạt bao nhiêu tiền? Tôi khi di chuyển trên đường hay thấy xe ô tô và xe máy có hành vi chuyển làn đường nhưng có có tín hiệu đèn báo trước, xin hỏi hành vi này có thể bị phạt tiền bao nhiêu?
Ngày hỏi:
06/10/2022
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Chuyển làn không bật xi-nhan
,
tín hiệu báo trước
,
Xe ô tô chuyển làn
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Điều khiển xe ô tô chuyển hướng không đúng quy định gây tai nạn giao thông sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
xem
Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định thì hành vi điều khiển xe ô tô chuyển hướng không đúng quy định gây tai nạn giao thông sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
21/05/2020
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Người tham gia giao thông
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Vi phạm giao thông
,
Xử phạt vi phạm giao thông
,
Chuyển làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không đúng quy định gây tai nạn giao thông sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
xem
Ban biên tập cho tôi hỏi: Trường hợp người điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không đúng quy định gây tai nạn giao thông thì hành vi đó sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
21/05/2020
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Người tham gia giao thông
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Vi phạm giao thông
,
Người vi phạm giao thông
,
Chuyển làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Ô tô chuyển làn không xi nhan trên đường cao tốc bị phạt bao nhiêu?
xem
Cho em hỏi, ô tô đang chạy trên cao tốc mà chuyển làn không có xi nhan thì bị phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
13/05/2020
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Khác
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Chuyển làn không bật xi-nhan
,
Xử phạt vi phạm giao thông
,
Vi phạm giao thông
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không đúng nơi cho phép sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
xem
Liên quan đến việc xử phạt vi phạm hành chính đối với trường hợp điều khiển xe ô tô có hành vi vi phạm. Ban biên tập cho tôi hỏi: Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không đúng nơi cho phép sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
08/03/2020
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Người tham gia giao thông
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Dừng sai làn đường
,
Đi sai làn đường
,
Nghị định 100
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không bật xi nhan sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
xem
Tìm hiểu quy định về xử phạt vi phạm hành chính khi điều khiển xe ô tô sai quy định. Ban biên tập cho hỏi, trường hợp người điều khiển xe ô tô mà chuyển làn đường không bật xi nhan sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
08/03/2020
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Hệ thống báo hiệu
,
Người tham gia giao thông
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Không đúng làn đường
,
Nghị định 100
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Chạy xe máy chuyển làn đường không đúng nơi quy định bị xử phạt bao nhiêu?
xem
Liên quan đến việc xử phạt vi phạm hành chính về giao thông đường bộ theo Nghị định mới, mình muốn hỏi: Từ năm 2020, chạy xe máy chuyển làn đường không đúng nơi quy định sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
02/01/2020
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Khác
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Nghị định 100
,
Xử phạt giao thông
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Phạt 350.000 đồng lỗi ô tô chuyển làn sai có đúng quy định không?
xem
Vừa rồi tôi lái ô tô trên đoạn giao lộ giữa Phạm Văn đồng và Nguyễn Xí do chuyển làn sai nên tôi bị công an giao thông lập biên bản, họ xử phạt tôi 350.000 đồng, tôi muốn hỏi như vậy có đúng không?
Ngày hỏi:
09/08/2019
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Chuyển làn không bật xi-nhan
,
Xử phạt vi phạm hành chính
,
Xử phạt vi phạm giao thông
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật xử lý vi phạm hành chính 2012
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xe máy chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị xử phạt như thế nào?
xem
Xe máy chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị xử phạt như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên là Bá Thịnh, tôi sinh sống và làm việc tại Nam Định. Tôi đang tìm hiểu về lĩnh vực giao thông đường bộ và tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Ban biên tập cho tôi hỏi: Xe máy chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị xử phạt như thế nào? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Tôi hy vọng sớm nhận được giải đáp từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn! (0933***)
Ngày hỏi:
26/12/2017
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Hệ thống báo hiệu
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Xử phạt giao thông
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Trường hợp nào bắt buộc phải bật xi-nhan?
xem
Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Hôm trước khi tham gia giao thông, tôi có bị công an phạt vì lỗi rẽ phải không xi nhan. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi trường hợp nào bắt buộc phải bật xi-nhan? Điều này được quy định ở đâu? Mong nhận được câu trả lời từ ban biên tập. Xin cám ơn! Minh Thắng (thang*****@gmail.com)
Ngày hỏi:
10/04/2017
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Xe ô tô
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Điều khiển xe máy
,
Điều khiển xe ô tô
,
Chuyển làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Chuyển làn đường như thế nào mới đúng luật?
xem
Chuyển làn đường như thế nào mới đúng luật? Làn đường là gì? Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường. Vậy người tham gia giao thông chuyển làn đường như thế nào mới đúng luật? Văn bản nào quy định điều này? Rất mong nhận được sự tư vấn của anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật.
Ngày hỏi:
13/01/2017
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Chuyển làn đường chậm
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép?
xem
Theo phản ánh của ông Phạm Hồng Quân (TP. Hà Nội), ông Quân điều khiển xe máy trên Quốc lộ 32 thuộc địa phận xã Kim Chung, huyện Hoài Đức, TP. Hà Nội, trên đường có dải phân cách cứng ngăn giữa 2 chiều, mỗi bên có 3 làn đường, làn trong cùng bên phải được kẻ vạch liền, 2 làn tiếp theo bên trái được kẻ vạch đứt giữa 2 làn. Ông Quân đi làn trong cùng bên phải thì bị Cảnh sát giao thông xử phạt vì đi sai làn đường. Lần khác khi lưu thông tại khu vực đại học Thành Đô, xã Kim Chung, huyện Hoài Đức, TP. Hà Nội ông đi làn giữa cũng bị xử phạt đi sai làn đường. Ông Quân hỏi, khi điều khiển xe máy tham gia giao thông thì di chuyển trên làn xe nào là đúng? Luật quy định về làn xe cụ thể như thế nào?
Ngày hỏi:
08/12/2016
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Bộ Công an
Từ khóa:
Chuyển làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Thông tư 06/2016/TT-BGTVT Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành
Click để xem tất cả [
28
] tình huống liên quan
Có [
8
] Văn bản liên quan
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Thông tư 06/2016/TT-BGTVT Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Luật xử lý vi phạm hành chính 2012
Đã biết
Nghị định 71/2012/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
Đã biết
Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Xe máy chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị xử phạt như thế nào?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 27/12/2017
Phạt 350.000 đồng lỗi ô tô chuyển làn sai có đúng quy định không?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 10/08/2019
Chạy xe máy chuyển làn đường không đúng nơi quy định bị xử phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 03/01/2020
Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không đúng nơi cho phép sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 09/03/2020
Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không bật xi nhan sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 09/03/2020
Ô tô chuyển làn không xi nhan trên đường cao tốc bị phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 14/05/2020
Điều khiển xe ô tô chuyển hướng không đúng quy định gây tai nạn giao thông sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 22/05/2020
Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không đúng quy định gây tai nạn giao thông sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 22/05/2020
Xe ô tô chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị phạt bao nhiêu tiền?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 07/10/2022
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Chuyển làn đường
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Chuyển làn đường
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản