Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Dừng đỗ không đúng nơi quy định
Có [
2
] tình huống liên quan mới nhất
Xe khách được phép dừng đón trả khách bao lâu?
xem
Bên tôi được cấp phép kinh doanh vận tải hành khách bằng xe ô tô theo tuyến cố định, cho hỏi xe tôi được đón, trả khách tại điểm bao lâu? Ngoài ra công ty tôi còn dự định đặt các điểm đón, trả khách, vậy thì những điểm này phải cách nhau bao xa? Xin cảm ơn!
Ngày hỏi:
12/12/2019
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Dừng đỗ xe
,
Dừng đỗ không đúng nơi quy định
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Thông tư 63/2014/TT-BGTVT quy định về tổ chức, quản lý hoạt động vận tải hành khách, vận tải hàng hóa bằng xe ô tô và dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành
Hỏi về mức xử phạt khi dừng, đỗ phương tiện giao thông không đúng nơi quy định
xem
Năm nay tôi 19 tuổi. Vì thời gian gần đây ba tôi để xe máy trong con hẻm nhỏ khiển các phương tiện không lưu thông được và bị công an phường giữ xe tại đồn, công an không có giấy tờ và biên bản. Họ nói và họ nói rằng xe chỗ đó học sinh hay để nên đề nghị ba tôi dẫn tôi lên lập biên bản nộp phạt một triệu đồng. Trên thực tế tôi không biết đi xe và ba tôi nhờ chú tôi nên lấy được xe ra nhưng mũ bảo hiểm trong cốp xe bi mất. Tôi bức xúc nên đã đăng những lời không hay lắm lên mạng xã hội Facebook (khốn nạn công an phường – nói ba tôi là cả đời ông không lấy được xe mà bây giờ ba tôi lại lấy được. Mấy ông nghèo qúa hay sao mà cái mũ bảo hiểm cũng lấy, bố thí cho mấy ông công giữ xe một tháng) và công an lập biên bản hành chính bảo tôi viết, phát tán tài liệu có nội dung xuyên tạc bịa đặt vu cáo làm ảnh hưởng đến uy tín của tổ chức cá nhân và phạt tôi hai triệu vì là học sinh nên tôi cũng không có tiền. Như vậy, cho tôi hỏi phía công an làm như thế có đúng không? Trân trọng!
Ngày hỏi:
18/05/2015
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Công ty LUẬT DƯƠNG GIA
Từ khóa:
Dừng đỗ không đúng nơi quy định
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Có [
1
] Văn bản liên quan
Đã biết
Thông tư 63/2014/TT-BGTVT quy định về tổ chức, quản lý hoạt động vận tải hành khách, vận tải hàng hóa bằng xe ô tô và dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Xe khách được phép dừng đón trả khách bao lâu?
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 13/12/2019
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Dừng đỗ không đúng nơi quy định
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Dừng đỗ không đúng nơi quy định
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản