Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Khám chữa bệnh trái tuyến
Có [
12
] tình huống liên quan mới nhất
Trách nhiệm của cơ sở hướng dẫn thực hành KCB đa khoa quy định như thế nào?
xem
Xin được hỏi, trách nhiệm của cơ sở hướng dẫn thực hành KCB đa khoa đối với bác sĩ y khoa được quy định như thế nào?
Ngày hỏi:
06/06/2021
Lĩnh vực:
Lao động - Tiền lương
,
Thể thao - Y tế
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển nơi khám chữa bệnh
,
Đăng ký khám chữa bệnh BHYT
,
Khám chữa bệnh người nghèo
,
Khám chữa bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Thông tư 21/2020/TT-BYT hướng dẫn thực hành để cấp chứng chỉ hành nghề khám bệnh, chữa bệnh đa khoa đối với bác sỹ y khoa do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành
Mức hưởng BHYT khi khám chữa bệnh trái tuyến từ năm 2021
xem
Mình đọc đâu đó có nghe nói về vấn đề: Từ ngày 1/1/2021 khi khám BHYT trái tuyến vẫn được hưởng 100%. Điều này có đúng không?
Ngày hỏi:
14/11/2019
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Khám bệnh trái tuyến
,
Khám chữa bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi 2014
Thương binh khám chữa bệnh trái tuyến được hưởng bao nhiêu?
xem
Dạ em muốn hỏi một vấn đề như thế này ạ. Hiện bố em là thương bình, mà bảo hiểm ở nghệ An, giờ muốn vào U bướu TP.HCM để khám và điều trị, thì mức mình được hưởng bảo hiểm là bao nhiêu ạ?
Ngày hỏi:
30/10/2019
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Khám bệnh trái tuyến
,
Khám chữa bệnh trái tuyến tỉnh
,
Khám chữa bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi 2014
Khám chữa bệnh trái tuyến có cần phải có giấy chuyển viện không?
xem
Xin chào phía mọi người. Cho tôi hỏi: Theo quy định thì khi thực hiện khám chữa bệnh có cần phải có giấy chuyển tuyến thì mới được thanh toá tiền bảo hiểm không? Bởi vì tôi đăng ký bệnh viện đa khoa khu vực Bình Thạnh nhưng tôi muốn khám ở Bệnh viện đại học Y dược cho tiện công việc thì liệu có được thanh toán tiền bảo hiểm không khi không có giấy chuyển viện vậy?
Ngày hỏi:
05/10/2019
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Khám chữa bệnh
,
Khám chữa bệnh trái tuyến
,
Giấy chuyển viện
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi 2014
Đã biết
Thông tư 40/2015/TT-BYT quy định đăng ký khám, chữa bệnh bảo hiểm y tế ban đầu và chuyển tuyến khám, chữa bệnh bảo hiểm y tế do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành
Quyền lợi của người bệnh khi khám, chữa bệnh bằng BHYT trái tuyến
xem
Quyền lợi của người bệnh khi khám, chữa bệnh bằng BHYT trái tuyến. Xin chào Quý Ban biên tập. Em là sinh viên, đang tham gia BHYT theo diện học sinh, sinh viên và được đăng ký nơi khám, chữa bệnh ban đầu tại bệnh viện quận. Em được biết, trong một số trường hợp đi khám chữa bệnh bị xem là trái tuyến. Vậy trường hợp này người bệnh có được BHYT chi trả không ạ? Rất mong anh chị có thể giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn và kính chúc sức khỏe! Huyền Anh (anh***@gmail.com)
Ngày hỏi:
12/01/2018
Lĩnh vực:
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Bảo hiểm y tế
,
Khám bệnh trái tuyến
,
Khám chữa bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi 2014
Khám chữa bệnh cùng tuyến khác tỉnh được không?
xem
Tôi là bộ đội, mẹ tôi được hưởng BHYT theo chế độ. Điều bất cập là: mặc dù Thẻ BHYT đã được liên thông tuyến bệnh viện huyện theo quy định mới. Nhưng mẹ tôi thường xuyên di chuyển nơi ở từ tỉnh, thành phố này đến tỉnh, thành khác để ở với các con nên việc sử dụng thẻ BHYT khi bị bệnh tại tỉnh, thành khác là khó khăn, không được đảm bảo quyền lợi hưởng chế độ BHYT tại tỉnh, thành khác. Tôi mong cơ quan Bảo hiểm xem xét tạo điều kiện cho người hưởng chế độ BHYT được khám chữa bệnh tại các tuyến tương đương trên cả nước để mẹ tôi cũng như mọi người được hưởng quyền lợi BHYT khi phải công tác tại nhiều địa phương khác nhau. Tôi xin chân thành cảm ơn BHXH!
Ngày hỏi:
02/03/2017
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
,
Thể thao - Y tế
Luật sư trả lời:
BHXH Việt Nam
Từ khóa:
Khám chữa bệnh
,
Khám chữa bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật bảo hiểm y tế 2008
Khám chữa bệnh trái tuyến có được thanh toán 100% chi phí không?
xem
Tôi xin Ban biên tập trả lời giúp tôi thắc mắc là tôi đăng ký khám chữa bệnh theo Bảo hiểm y tế tại Bệnh Viện Đa Khoa Gia Lâm, nhưng sắp tới tôi muốn đăng ký sinh con tại Bệnh Viện Đa Khoa Đức Giang (Long Biên - Hà Nội), vì nhà tôi gần đó. Như vậy tôi có được bảo hiểm chi trả 100% như tôi khám ở bệnh viện đa khoa Gia Lâm không ạ? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi:
05/12/2016
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Khám chữa bệnh trái tuyến
,
Khám bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi 2014
Khám chữa bệnh trái tuyến
xem
Theo như quy định khi tôi KCB trái tuyến tại Bệnh viện Chợ Rẫy- Tp. Hồ Chí Minh thì được hưởng 40% chi phí.Nhưng tại sao tôi không được hưởng đúng tiền như quy định.
Ngày hỏi:
28/06/2016
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
Luật sư trả lời:
Bảo hiểm xã hội Phú Yên
Từ khóa:
Khám chữa bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Thanh toán KCB trái tuyến có được thanh toán
xem
Vừa rồi tôi có di khám bệnh ở TP.HCM ,thẻ BHYT của tôi đăng kí khám ban đầu ở BV Đa Khoa Phú Yên . Vậy khi về tôi sẽ thanh toàn các khoản được bao nhiêu % và ở đâu ,thủ tục gồm có là gì .
Ngày hỏi:
20/06/2016
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
,
Thể thao - Y tế
Luật sư trả lời:
Bảo hiểm xã hội Phú Yên
Từ khóa:
Thanh toán BHYT
,
Khám chữa bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Bảo hiểm xã hội 2014
Mức hưởng BHYT khi khám chữa bệnh tại tuyến huyện
xem
Bà Lê Thị Ngát đăng ký khám, chữa bệnh BHYT tại Phòng khám 107 Tôn Đức Thắng, quận Đống Đa, TP. Hà Nội. Sắp tới, bà muốn sinh con tại Bệnh viện Đa khoa huyện Hiệp Hòa, tỉnh Bắc Giang. Bà Ngát hỏi, bà cần làm gì để được hưởng BHYT? Bà Ngát cũng muốn biết, trường hợp bà sinh con tại Bệnh viện Đa khoa huyện Hiệp Hòa rồi lấy hóa đơn đỏ của Bệnh viện để đến cơ quan BHXH quận Đống Đa thanh toán BHYT được không?
Ngày hỏi:
03/06/2016
Lĩnh vực:
Thể thao - Y tế
Luật sư trả lời:
BHXH Việt Nam
Từ khóa:
Mức hưởng BHYT
,
Khám chữa bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật bảo hiểm y tế 2008
Đã biết
Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi 2014
Khám thai trái tuyến có được hưởng bảo hiểm không
xem
Tôi có BhYT đăng ký KCB ban đầu tại Phòng Khám đa khoa số 2.Tôi muốn khám thai và sinh con ở bệnh viện tỉnh hoặc TT Chăm sóc sước khỏe Sinh Sản thì có được
Ngày hỏi:
11/05/2016
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
Luật sư trả lời:
Bảo hiểm xã hội tỉnh Khánh Hòa
Từ khóa:
Khám chữa bệnh trái tuyến
,
Khám bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Bảo hiểm xã hội 2014
Khám chữa bệnh trái tuyến
xem
Tôi là người dân sinh sống ở xã bãi ngang được nhà nước cấp bão hiểm y tế. Cho tôi hỏi thẻ bảo hiểm y tế đó khi tôi nhập viện tại bệnh viện Bình Dân tại thành phố Hồ Chí Minh thì có được hưởng chế độ nào không? ( không có giấy chuyển tuyến)
Ngày hỏi:
15/09/2015
Lĩnh vực:
Bảo hiểm
Luật sư trả lời:
Bảo hiểm xã hội tỉnh Phú Yên
Từ khóa:
Khám chữa bệnh trái tuyến
,
Khám bệnh trái tuyến
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Bảo hiểm xã hội 2006
Click để xem tất cả [
16
] tình huống liên quan
Có [
6
] Văn bản liên quan
Đã biết
Thông tư 21/2020/TT-BYT hướng dẫn thực hành để cấp chứng chỉ hành nghề khám bệnh, chữa bệnh đa khoa đối với bác sỹ y khoa do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành
Đã biết
Luật Bảo hiểm xã hội 2014
Đã biết
Thông tư 40/2015/TT-BYT quy định đăng ký khám, chữa bệnh bảo hiểm y tế ban đầu và chuyển tuyến khám, chữa bệnh bảo hiểm y tế do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành
Đã biết
Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi 2014
Đã biết
Luật bảo hiểm y tế 2008
Đã biết
Luật Bảo hiểm xã hội 2006
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Thanh toán KCB trái tuyến có được thanh toán
Bảo hiểm
Ngày hỏi: 21/06/2016
Khám chữa bệnh trái tuyến có được thanh toán 100% chi phí không?
Bảo hiểm
Ngày hỏi: 06/12/2016
Khám chữa bệnh cùng tuyến khác tỉnh được không?
Bảo hiểm
Ngày hỏi: 03/03/2017
Khám chữa bệnh trái tuyến có cần phải có giấy chuyển viện không?
Bảo hiểm
Ngày hỏi: 06/10/2019
Thương binh khám chữa bệnh trái tuyến được hưởng bao nhiêu?
Bảo hiểm
Ngày hỏi: 31/10/2019
Mức hưởng BHYT khi khám chữa bệnh trái tuyến từ năm 2021
Bảo hiểm
Ngày hỏi: 15/11/2019
Trách nhiệm của cơ sở hướng dẫn thực hành KCB đa khoa quy định như thế nào?
Lao động - Tiền lương
Ngày hỏi: 07/06/2021
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Khám chữa bệnh trái tuyến
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Khám chữa bệnh trái tuyến
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản