Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Không bật tín hiệu đèn
Có [
6
] tình huống liên quan mới nhất
Xử phạt hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo rẽ
xem
Xử phạt hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo rẽ. Sáng nay khi đi từ Nguyên Hồng, đến La Thành (rẽ trái là ngã tư La Thành - Nguyễn Chí Thanh, đây là đường ngược chiều), tôi đi thẳng sang Nguyễn Chí Thanh, Ba Đình, Hà Nội (từ Nguyên Hồng, không rẽ trái, và ở đoạn đường này có dải phân cách để hạn chế luồng xe bên phải đi ngược chiều sang ngã tư La Thành - Nguyễn Chí Thanh) thì tôi bị cảnh sát giao thông dừng xe với lỗi "Chuyển hướng không có tín hiệu báo rẽ", đoạn này gần đường đi vào đài truyền hình Việt Nam. Tôi muốn hỏi là nếu các đồng chí cảnh sát giao thông lập biên bản và cầm bằng lái xe của tôi trong trường hợp này có đúng luật không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi:
13/01/2017
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Giao thông đường bộ
,
Chuyển hướng không báo trước
,
Không bật tín hiệu đèn
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu bị phạt bao nhiêu?
xem
Điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu bị phạt bao nhiêu? Mong ban biên tập Thư viện pháp luật tư vấn giúp tôi. Xin cám ơn!
Ngày hỏi:
06/09/2016
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Phương tiện
Luật sư trả lời:
Ban biên tập THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
Từ khóa:
Xử phạt hành chính
,
Không bật tín hiệu đèn
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Vi phạm luật giao thông không bật tín hiệu đèn
xem
Hôm nay, tôi vi phạm luật giao thông không bật tín hiệu đèn khi rẽ phải và không có giấy bảo hiểm xe máy , tôi được hẹn đến chỗ 47 Thành Thái P14 Q10 mà hồi đó vi phạm cũng bị hẹn đến chỗ này để nộp phạt nhưng khi vào trong thì đây không phải là nơi đóng phạt mà là chỗ ở của mấy ông CA. lúc đó đóng phạt thì không có nhận được biên bản quyết định xử phạt cũng không có đóng tiền ở kho bạc nhả nước.Bây giờ tôi mới biết là bị mấy ông đó lây riêng nên giờ tôi cũng nghĩ là mấy ông CA bỏ vào túi riêng nữa. Giờ tôi muốn báo cáo để xủ lý việc này thì tôi phải báo lên đâu để đóng phạt vào kho bạc?
Ngày hỏi:
28/10/2014
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Luật sư Nguyễn Nguyên
Từ khóa:
Không bật tín hiệu đèn
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật khiếu nại 2011
Điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu bị phạt bao nhiêu?
xem
Điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu bị phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
09/03/2014
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Phương tiện
Luật sư trả lời:
Công ty luật Vinabiz
Từ khóa:
Vi phạm giao thông
,
Không bật tín hiệu đèn
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xe máy chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị xử lý ra sao?
xem
Xe máy chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị xử lý ra sao?
Ngày hỏi:
04/03/2014
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Công ty Luật Vinabiz
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Xe máy
,
Không bật tín hiệu đèn
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xe mô tô không có đèn tín hiệu bị xử phạt thế nào kể từ ngày 01/08/2016?
xem
Điều khiển mô tô không có đèn tín hiệu bị xử phạt thế nào? Xin cám ơn!
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Giáo dục
,
Xe máy
,
Phương tiện
Luật sư trả lời:
Theo DanLuat
Từ khóa:
Xử phạt hành chính
,
Giao thông đường bộ
,
Không bật tín hiệu đèn
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Có [
4
] Văn bản liên quan
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Luật khiếu nại 2011
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Xe máy chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị xử lý ra sao?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 05/03/2014
Xe mô tô không có đèn tín hiệu bị xử phạt thế nào kể từ ngày 01/08/2016?
Vi phạm hành chính
Vi phạm luật giao thông không bật tín hiệu đèn
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 29/10/2014
Điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu bị phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 07/09/2016
Xử phạt hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo rẽ
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 14/01/2017
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Không bật tín hiệu đèn
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Không bật tín hiệu đèn
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản