Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Không hoàn thành công việc
Có [
5
] tình huống liên quan mới nhất
Từ 1/7/2020, xử lý công chức không hoàn thành nhiệm vụ như thế nào cho đúng?
xem
Đơn vị nếu có công chức không hoàn thành nhiệm vụ thì tới đây cần lưu ý những gì khi thực hiện theo luật mới? Có thay đổi gì không so với thời điểm hiện tại. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe.
Ngày hỏi:
18/03/2020
Lĩnh vực:
Bộ máy hành chính
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Không hoàn thành công việc
,
Không hoàn thành nhiệm vụ
,
Kỷ luật công chức
,
Công chức
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật cán bộ, công chức 2008
Đã biết
Luật Cán bộ, công chức và Luật Viên chức sửa đổi 2019
Không hoàn thành công việc đúng hạn có được nhận tiền công không?
xem
Không hoàn thành công việc đúng hạn có được nhận tiền công không? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, em tên là Xuân Lâm, hiện đang làm chủ một tiệm net tại TP. Hồ Chí Minh, có một vấn đề mà em muốn nhờ Ban biên tập tư vấn. Em mở quán net, vì quán net khá lớn nên em phải cài đặt một phần mềm quản lý và tính tiền, giờ chơi cho khách. Do đó, em có ký hợp đồng với một công ty phần mềm để đặt hàng họ làm một phần mềm quản lý. Hợp đồng có quy định chi phí em phải thanh toán cho hợp đồng là 20 triệu, thời gian hoàn thành là 1 tháng. Tuy nhiên, khi tới hạn thì họ vẫn chưa hoàn thành, em giục thì họ cứ hẹn tới hẹn lui. Tới nay đã 3 tháng mà không thấy họ nói năng gì. Không có phần mềm quản lý nên công việc làm ăn của em rất khó kiểm soát, ảnh hưởng rất nhiều tới việc kinh doanh. Tiền thì em đã thanh toán trước cho họ rồi. Giờ em quyết định không làm việc với họ nữa và đòi lại tiền thì họ không chịu và nói tiền nhận rồi thì không trả lại, đợi họ thêm thời gian nữa. Em thực sự đã hết kiên nhẫn. Cho em hỏi, giờ em phải làm thế nào để đòi lại tiền. Mong Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn giúp em. Chân thành cảm ơn ạ! (xuan***@gmail.com)
Ngày hỏi:
21/06/2017
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Không hoàn thành công việc
,
Trả thiếu tiền công
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật dân sự 2015
Đã biết
Bộ luật tố tụng dân sự 2015
Thường xuyên không hoàn thành công việc
xem
Thế nào là thường xuyên không hoàn thành công việc?
Ngày hỏi:
17/11/2010
Lĩnh vực:
Lao động - Tiền lương
Luật sư trả lời:
Công ty luật Vinabiz
Từ khóa:
Không hoàn thành công việc
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 44/2013/NĐ-CP hướng dẫn Bộ luật Lao động về hợp đồng lao động
Khi không hoàn thành công việc đúng thời hạn
xem
Ông A và nhà máy in N ký hợp đồng dịch vụ in ấn tài liệu. Do nhầm lẫn về thời hạn hợp đồng nên nhà máy in N không hoàn thành công việc đúng thời hạn như thỏa thuận. Trong trường hợp này, ông A có quyền yêu cầu bồi thường thiệt hại không?
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
CƠ SỞ DỮ LIỆU QUỐC GIA VỀ VĂN BẢN PHÁP LUẬT
Từ khóa:
Không hoàn thành công việc
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Trách nhiệm khi không hoàn thành công việc đúng hạn
xem
Doanh nghiệp A và nhà máy in B ký hợp đồng dịch vụ in ấn tài liệu. Do nhầm lẫn về thời hạn hợp đồng nên nhà máy in B không hoàn thành công việc đúng thời hạn như thỏa thuận. Trong trường hợp này, doanh nghiệp A có quyền yêu cầu bồi thường thiệt hại không?
Lĩnh vực:
Lao động - Tiền lương
,
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Công ty Luật TNHH MTV PL và Cộng Sự
Từ khóa:
Không hoàn thành công việc
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Có [
6
] Văn bản liên quan
Đã biết
Luật Cán bộ, công chức và Luật Viên chức sửa đổi 2019
Đã biết
Bộ luật dân sự 2015
Đã biết
Bộ luật tố tụng dân sự 2015
Đã biết
Nghị định 44/2013/NĐ-CP hướng dẫn Bộ luật Lao động về hợp đồng lao động
Đã biết
Luật cán bộ, công chức 2008
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Thường xuyên không hoàn thành công việc
Lao động - Tiền lương
Ngày hỏi: 18/11/2010
Trách nhiệm khi không hoàn thành công việc đúng hạn
Lao động - Tiền lương
Khi không hoàn thành công việc đúng thời hạn
Quyền dân sự
Không hoàn thành công việc đúng hạn có được nhận tiền công không?
Quyền dân sự
Ngày hỏi: 22/06/2017
Từ 1/7/2020, xử lý công chức không hoàn thành nhiệm vụ như thế nào cho đúng?
Bộ máy hành chính
Ngày hỏi: 19/03/2020
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Không hoàn thành công việc
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Không hoàn thành công việc
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản