Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Không đúng làn đường
Có [
10
] tình huống liên quan mới nhất
Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không bật xi nhan sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
xem
Tìm hiểu quy định về xử phạt vi phạm hành chính khi điều khiển xe ô tô sai quy định. Ban biên tập cho hỏi, trường hợp người điều khiển xe ô tô mà chuyển làn đường không bật xi nhan sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
08/03/2020
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Hệ thống báo hiệu
,
Người tham gia giao thông
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Chuyển làn đường
,
Không đúng làn đường
,
Nghị định 100
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Điều khiển xe máy đi không đúng phần đường, làn đường quy định bị phạt bao nhiêu?
xem
Ban biên tập cho tôi hỏi: Hành vi điều khiển xe máy đi không đúng phần đường, làn đường quy định sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Ngày hỏi:
08/01/2020
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Không đúng làn đường
,
Nghị định 100
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xe ô tô lấn làn không có tín hiệu bị xử lý thế nào?
xem
Chào anh chị, cho phép tôi xin hỏi: Người điều khiển xe ô tô lấn làn đường không có tín hiệu giao thông thì bị xử lý như thế nào? Có bị tịch thu bằng lái xe không ạ, tịch thu bao lâu? Chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi:
26/11/2019
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Lỗi vi phạm giao thông
,
Không đúng làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xe máy đi không đúng phần đường, làn đường quy định bị xử phạt thế nào kể từ ngày 01/08/2016?
xem
Người điều khiển xe máy đi không đúng phần đường, làn đường quy định bị xử phạt thế nào? Mong ban biên tập trả lời câu hỏi của tôi. Xin cám ơn!
Ngày hỏi:
31/07/2016
Lĩnh vực:
Thuế - Phí - Lệ Phí
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Ban Biên tập THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
Từ khóa:
Phạt giao thông từ ngày 01/08
,
Điều khiển xe máy
,
Không đúng làn đường
,
Phạt xe máy từ ngày 01/08
,
46/2016/NĐ-CP
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xe đi không đúng làn đường quy định thì xử lý như thế nào?
xem
Mấy hôm trước tôi có lái ôtô lấn sang làn đường dành cho xe máy và bị công an bắt lại. Vậy tôi xin hỏi đi ôtô sai làn đường quy định thì bị xử lý như thế nào?
Ngày hỏi:
25/04/2016
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Xe ô tô
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Vì công lý-Kênh thông tin pháp luật
Từ khóa:
Không đúng làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Văn bản hợp nhất 19/VBHN-BGTVT năm 2014 hợp nhất Nghị định quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt do Bộ Giao thông vận tải ban hành
Đi không đúng làn đường bị xử phạt thế nào?
xem
Xe đi sai làn đường bị xử phạt như thế nào?
Ngày hỏi:
27/09/2015
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Xe ô tô
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Công ty LUẬT DƯƠNG GIA
Từ khóa:
Không đúng làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Phân biệt các lỗi điều khiển phương tiện đi sai, không đúng làn đường
xem
Phân biệt các lỗi điều khiển phương tiện đi sai, không đúng làn đường như thế nào?
Ngày hỏi:
14/09/2015
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Xe ô tô
,
Người tham gia giao thông
,
Người tham gia giao thông
Luật sư trả lời:
Công ty LUẬT DƯƠNG GIA
Từ khóa:
Không đúng làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xử phạt người điều khiển xe đi không đúng làn đường
xem
Dạ chào anh chị, anh chị cho em hỏi: trong 3 làn đường lưu thông cùng chiều, em điều khiển xe đi ở làn giữa, mà hầu hết mọi phương tiện xe gắn máy,và xe tải điều đi ở phần làn đường đó,khi gặp cảnh CSGT thì bị xử phạt là lấn tuyến, trong khi nhiều phương tiện khác đi qua mà không bị xử phạt. Em thấy có khuất mắt, mong anh chị giúp em giải đáp.
Ngày hỏi:
02/01/2014
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Sở Giao thông - Vận tải tỉnh Hà Nam
Từ khóa:
Không đúng làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Lưu thông không đúng làn đường quy định
xem
Hôm qua em có đi xe máy trong nội thành Hà Nội đoạn cắt Nguyễn Chí Thanh rẽ vào Đê La Thành khi xin rẽ em có xi nhan phải nhưng vẫn bị CSGT gọi vào và bảo em mắc lỗi đi sai làn đường. Họ bảo em phải đi sát vào lề đường mới đúng, nhưng trong biên lai xử phạt họ không ghi mức phạt là bao nhiêu. Nhờ luật sư tư vấn giúp em là mức phạt thế nào a! Biên lai họ ghi em đi không đúng phần đường quy đinh. Như vậy có đúng không ạ? (giấy tờ em có đủ a!) Em xin cảm ơn Luật sư a!
Ngày hỏi:
06/11/2013
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Luật sư Nguyễn Nhật Tuấn
Từ khóa:
Không đúng làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đi bộ không đúng làn đường quy định bị phạt thế nào kể từ ngày 01/08/2016?
xem
Người đi bộ đi không đúng làn đường quy định bị phạt thế nào? Mong ban biên tập trả lời câu hỏi của tôi. Xin cám ơn!
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Giáo dục
,
Người đi bộ
,
Lưu thông, dừng, đỗ
Luật sư trả lời:
Theo DanLuat
Từ khóa:
Không đúng làn đường
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Có [
5
] Văn bản liên quan
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Văn bản hợp nhất 19/VBHN-BGTVT năm 2014 hợp nhất Nghị định quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt do Bộ Giao thông vận tải ban hành
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Xử phạt người điều khiển xe đi không đúng làn đường
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 03/01/2014
Xe máy đi không đúng phần đường, làn đường quy định bị xử phạt thế nào kể từ ngày 01/08/2016?
Thuế - Phí - Lệ Phí
Ngày hỏi: 01/08/2016
Lưu thông không đúng làn đường quy định
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 07/11/2013
Xe đi không đúng làn đường quy định thì xử lý như thế nào?
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 26/04/2016
Xe ô tô lấn làn không có tín hiệu bị xử lý thế nào?
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 27/11/2019
Điều khiển xe máy đi không đúng phần đường, làn đường quy định bị phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 09/01/2020
Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không bật xi nhan sẽ bị xử phạt bao nhiêu?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 09/03/2020
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Không đúng làn đường
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Không đúng làn đường
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản