Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Ngõ đi chung
Có [
12
] tình huống liên quan mới nhất
Tranh chấp ngõ đi chung
xem
Tôi có việc về tranh chấp ngõ đi muốn được ban ngành giải đáp. Hiện nay tôi đang ở mảnh đất này từ năm 1984, và có con ngõ nhỏ để đi , nhưng đến năm 1990 xã thu hồi đất để bán cho dân. Gia đình chúng tôi đã phải bỏ tiền ra để mua ngõ đi. Nhưng đên giờ các hộ gia đình ngoài đường đã làm nhà và làm kả vào phần ngõ đi của gia đình. Gia đình đã nhờ xã xuống cán thiệp nhưng xã bảo đất đấy đã vào sổ bìa đỏ của người ta xã không giải quyết được. Và xã bảo 2 bên gia đình giải quyết tình cảm, giá đình e cũng đã nói chuyện để có ngõ đi nhờ nhưng hộ gia đình ngoài không đồng ý. Hiện tai gia đình không có ngõ đi để sinh hoạt. Vậy giá đình muốn hỏiccó cách giải quyết lào để gia đình có ngõ đi lại không ạ?
Ngày hỏi:
11/03/2017
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện Bảo Thắng
Từ khóa:
Lối đi chung
,
Ngõ đi chung
,
Tranh chấp lối đi chung
,
Tranh chấp ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật dân sự 2015
Giải quyết tranh chấp ngõ đi chung với hàng xóm
xem
Ngày xưa bố mẹ tôi chia cho gia đình tôi một mảnh đất có ngõ đi chung với nhà bên cạnh. Bây giờ nhà tôi đi ngõ mới lên xây tường thành để không đi ngõ cũ nữa. Mà xây tường thành thì vẫn trên đất nhà tôi. hế mà từ khi nhà tôi xây tường thành thì nhà bên cạnh làm đơn lên xã với lý do là nhà tôi xây tường lên ngõ đi chung và đòi ngõ đi chung đó là của họ với chiều rộng là 3 mét. Mà ngày xưa khi bố mẹ tôi chia đất cho gia đình tôi thì bảo là ngõ đi chung của hai nhà. Thế mà nhà bên cạnh bây giờ lại tuyên bố ngõ đi chung là của họ khi mà nhà tôi không có tranh chấp đất gì cả. Đó là ngõ đi chung từ các cụ ngày xưa để lại. Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi:
04/12/2016
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Có được mở cửa sổ ra khoảng không ngõ đi chung không?
xem
Tôi tên là Quang. Tôi xin hỏi luật sư Dương Gia một nội dung như sau: hiện nay gia đình tôi và 9 hộ gia đi có lối ngõ đi chung từ bao đời nay rồi, hiện ở Việt Yên, Bắc Giang, một vùng quê đang đổi thay. Đang yên bình thì có một hộ gia đình ở đầu ngõ xây dựng nhà ở, hiện nhà đó mở của đi ra đường lớn, nhưng sườn nhà xây sát lối ngõ 10 hộ dân chúng tôi đang đi, tường và móng nhà họ xây đúng đất ở của gia đình họ, nhưng họ mở thêm các cửa sổ có văng, my cơi nới ra ra khoảng không trên cao của đường ngõ chung tôi đang đi. 10 hộ dân chúng tôi rất bức xúc, đã làm đơn đại diện hộ gia đình và ký 10 chữ ký vào đơn, nội dung đơn là yêu cầu ủy ban nhân dân xã giải quyết tháo rỡ không được lắp my cửa sổ lấn ra vùng khoảng không của ngõ đi chung, nhưng ủy ban nhân xã không trả lời bằng văn bản, mà trả lời bằng miệng là hộ gia đình đó không làm ảnh hưởng cản trở đến ngõ đi chung, nên không giải quyết theo đơn. Vậy tôi xin hỏi, trường hợp này có vi phạm luật đất đai lấn chiếm không? Có thể kiện vì lấn chiếm không? Có thể kiện lên cấp huyện không vì trả lời không thỏa đáng và yêu cầu tháo rõ không? Tôi xin chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi:
13/05/2016
Lĩnh vực:
Bất động sản
,
Quyền dân sự
,
Xây dựng - Đô thị
Luật sư trả lời:
Công ty LUẬT DƯƠNG GIA
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Mở cửa sang ngõ đi chung
xem
Kính gửi luật sư Chúng tôi xin hỏi ý kiến luật sư về sự việc như sau: - Chị Huệ là chủ sở hữu ngôi nhà số 3 ngõ 95 ( mảnh đất ) nằm giữa 2 ngõ đi chung ( ngõ 95 và ngõ 91 ). Khi chị Huệ mua ngôi nhà số 3/95 thì không có cửa sang lối đi ngõ 91 ( vì chủ nhà trước đây đã bịt cửa đi sang lối đi chung ngõ 91 cách đây hơn 30 năm ). Chị Huệ mua nhà xong rồi đập đi xây nhà mới và đã được cấp giấy phép xây dựng nhưng lối đi là ngõ 91, chứ không phải là ngõ 95 như nguyên trạng ban đầu của ngôi nhà. Trong quá trình thi công xây nhà, Chúng tôi là tập thể các hộ dân ngõ 91 ( bao gồm 7 hộ dân đã sống hơn 30 năm ở ngõ 91 ) đã phát hiện ra sự việc và yêu cầu ủy ban nhân dân phường tổ chức cuộc họp về sự việc mở lối đi sang ngõ 91. Trong cuộc họp có đại diện của UBND Phường, UBND Quận, đại diện phòng QLĐT quận và sau cuộc họp, đã có kết luận là chị Huệ không được phép mở cửa sang ngõ đi chung 91, chị Huệ và các bên ( tập thể các hộ dân, UBND phường , UBND quận , phòng quản lí đô thị ) đã kí xác nhận văn bản là không mở lối đi sang ngõ 91. Nhưng trong quá trình thi công xây dựng, chúng tôi thấy ngôi nhà vẫn xây như thiết kế ban đầu mặc dù chưa hoàn thiện, chúng tôi đã tiếp tục gửi công văn lên UBND phường, UBND quận về sự việc trên. Và đã có 3-4 cuộc họp được tổ chức giữa các bên liên quan. Trong các cuộc họp này đều kết luận là việc chị Huệ mở cửa sang ngõ 91 là sai, nhưng do ngôi nhà chưa hoàn thiện nên các bên chỉ theo dõi và giám sát. Khi ngôi nhà hoàn thiên thì chị Huệ cũng xây bít lối đi sang ngõ 91 và chúng tôi không có yêu cầu gì nữa. Nhưng chỉ được 3 tháng, thì gia đình chi Huệ đã phá bức tường và mở lối đi chính sang ngõ 91. Chúng tôi đã gửi khiếu nại lên Phường, Quận về sự việc trên, phường và quận phản hồi là nhà chi Huệ sai, nhưng chưa có ý kiến giải quyết dứt điểm. Nhà chị Huệ thì căn cứ vào giấy phép xây dựng và khẳng định mình đúng và không bít cửa mở sang lối đi ngõ 91. Sự việc là như vậy, Chúng tôi xin tham khảo ý kiến luật sư là chị Huệ đúng hay sai và làm thế nào để chúng tôi có thể yêu cầu gia đình nhà chị Huệ thực hiên theo đúng biên bản thỏa thuận các bên. Rất mong sự giúp đỡ của Luật sư
Ngày hỏi:
16/08/2015
Lĩnh vực:
Xây dựng - Đô thị
Luật sư trả lời:
Danluat
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Về vấn đề trổ cửa đi ra ngõ đi chung
xem
Mong được các luật sư giúp đỡ về vấn đề mở cửa đi ra ngõ đi chung. Đây là ngõ của nhà nước cấp + việc xây dựng tôn tạo đc hỗ trợ từ phía nhà nước. Cũng có lần cải tảo do đóng góp. Hiện nay gia đình tôi muốn trổ cửa đi cho lô đất phía sau, đã sang nhà chục hộ gia đình trong ngõ để nói chuyện về vấn đề đóng góp coi như gia đình tôi mới đến ở đây (dù nhà tôi là người đến ở đầu tiên ở khu vực này). Có hơn nửa hộ gia đình đồng ý miệng về vấn đề này. Nhưng có đồng chí làm bí thư hay phó thôn gì đó sống trong ngõ đã vận động người dân ký vào đơn không đồng ý cho mở. Toàn bộ lô đất có sổ đỏ. Nhưng chưa tách sổ cho lô đất muốn trổ cửa đi kia. Xin hỏi các luật sư rằng tôi có được phép mở cửa đi ra ngõ này không, hiện tôi đang bối rối về vấn đề này. Nếu được tôi cứ làm có được không hay có cần phải lên sở địa chính để xin giấy phép vì tôi sợ các hộ gây khó dễ. Vì hiện giờ việc nói chuyện bằng phương pháp hàng xóm láng giềng là vô hiệu (chủ yếu là đồng chí bí thư thôn gì kia ghen ghét với gia đình tôi chứ các hộ trong ngõ thì k vấn đề gì nhưng họ ngại va chạm với đồng chí kia) Nếu đưa ra pháp luật thì liệu tôi có bất lợi không. Xin được các luật sư tư vấn giúp. Tôi chân thành cảm ơn.
Ngày hỏi:
24/03/2015
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Danluat
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Có được phép mở ngõ đi chung
xem
Tôi đang định mua 1 mảnh đất được cắt ra từ một mảnh đất lớn ,bản chất mảnh đất lớn này tiếp giáp với 2 ngõ, trong đó có 1 ngõ đi chính còn ngõ phía kia hiện có 2 gđ đang đi chung (không rõ ngõ chung hay ngõ riêng của 2 gđ đó) Tôi định mua mảnh tiếp giáp với ngõ của 2 gđ này, liệu tôi có được phép mở ngõ đi chung với 2 gđ đó ko, trong trường hợp ngõ này là ngõ riêng của 2 gđ đó thì mức phí tôi phải đền bù cho các gđ đó là bao nhiêu? Xin hỏi thêm là nếu tôi muốn xem bản đồ địa chính thì xem ở đâu?
Ngày hỏi:
13/09/2014
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Luật sư Dương Văn Mai
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật dân sự 2015
Giải quyết trả lại nguyên trạng ngõ đi chung.
xem
Gia đình tôi và 1 gia đình khác đi chung 1 ngõ từ lâu đời. Ngõ này đã được 2 gia đình tu sửa nhiều lần nên đã đẹp. Nhà tôi ở phía trong ngõ, nhà kia ở phía ngoài ngõ. Cuối năm 2013 đến đầu năm 2014 gia đình kia làm nhà, khi làm xong thì gia đình kia đổ phế thải xây dựng (đất, gạch...) ra ngõ đi chung đó (đổ cao hơn ngõ cũ 60cm đến 70cm) khiến việc đi lại rất khó khăn và mưa gây ngập úng phía trong ngõ... Và khi xây dựng thì nhà kia đã xây tường lấn ra ngõ đi (lấn ra 36cm so với tường cũ). Gia đình tôi đã nhiều lần nói với gia đình đó là phải hót hết những phế thải xây dựng đó đi, phá bỏ tường mới đã xây lấn ra ngõ, trả lại nguyên trạng ngõ như cũ. Đã nhiều lần cãi nhau mà nhà đó vẫn cứ lờ đi và để cái ngõ như vậy... Nếu cứ tình trạng này thì e rằng sẽ sảy ra đánh nhau là chắc chắn... Gia đình tôi phải nhờ cơ quan nào can thiệp để nhà kia phải trả lại nguyên trạng ngõ như cũ? Thủ tục và trình tự như thế nào ạ?
Ngày hỏi:
28/04/2014
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Luật sư ngô thế thêm
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Lấn chiếm ngõ đi chung
xem
Kính nhờ các Luật sự tư vấn giúp em giải quyết vấn đề sau theo trình tự pháp luật như thế nào: Khu tập thể nhà em (4 hộ)có một khoảng sân chung khoảng (60m2, rộng khoảng 4m, dài 15m)). Trước đây khoảng sân đó là bể nước, nhà tắm, nhà vệ sinh chung của các hộ trong số nhà. Năm 2005 các hộ gia đình họp nhau là bỏ khu đó đi và làm sân chơi và làm cổng đi ra đường cho sạch sẽ và rộng rãi được sự đồng ý của UBND phường. Năm 2007 gia đình anh A mua một căn nhà (rộng chừng 6m2) trong cùng số nhà với tập thể nhà em (trong sổ đỏ khu đất tập thể của em căn nhà đó không được thể hiện, trước đó căn nhà đó là bếp của một gia đình thuộc số nhà khác). Hiện nay anh A lấn chiếm toàn bộ sân để làm nơi trông xe, bán nước trước cổng gây khó khăn cho các hộ trong khu. Các hộ có góp ý nhưng anh A nói là có hộ khẩu ở đây nên anh A có quyền lấy làm nơi kinh doanh. Khu tập thể nhà em thống nhất khóa cửa lại chỉ chừa một lối đi khoảng 2m để các hộ đi lại và gửi đơn về việc khóa cửa lên UBND và công an phường. Ngay sau đó khoảng 2 ngày, gia đình anh A đến xúc phạm, chửi bới và đập khóa, công an hộ khẩu xuống yêu cầu tập thể mở khóa và họ lại kinh doanh. Vậy em kính nhờ Luật sư tư vấn giúp em làm thế nào để người ta trả lại cổng và sân chung, và việc cấp hộ khẩu trong số nhà em thì có được coi như đồng sử dụng không ạ. Em xin cảm ơn các luật sư.
Ngày hỏi:
06/02/2014
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Luật sư Nguyễn Nhật Tuấn
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Lấn chiếm ngõ đi chung
xem
Kính gửi văn phòng luật sư, Xin LS tư vấn giúp tôi về nội dung sau : Vào năm 1997, một số hộ dân trong khu dân cư làm giấy mua bán nhà đất, có xác nhận của UBND phường, nhưng trong nội dung mua bán nguoi bans ghi " phần lối đi trước cửa nhà nào là thuộc đất của nhà đó", trong khi lối đi này thực chất là lối đi dân sinh mà người dân vẫn đang sử dụng. Từ đó đến nay, lối đi này đã trở thành ngõ 36, do thành phố đặt tên, đánh địa chỉ cho các hộ, và là địa chỉ pháp lý của các gia đình. Nhưng năm 2011, do có quy hoạch mở đường nên một số hộ bị giải toả, phá dỡ nhà, chỉ còn diện tích rất nhỏ sát mặt đường mới. do vậy só hộ dân trên đã lấn chiếm luôn phần ngõ 36 hiện có ngang nhiên bịt kín ngõ chung. Vậy xin LS cho biết việc lấn chiếm như vậy có hợp pháp không? và xác nhận của UBND phường như trên có đúng pháp luật không? Xin chân thành cảm ơn .
Ngày hỏi:
09/05/2013
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Luật sư Đặng Văn Cường
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Làm thủ tục nào để phân ngõ đi chung
xem
Trước đây Bố tôi và Bác tôi được ông bà Nội để lại cho 1 thửa đất . và được chia làm 2 phần.Ông bà nói do ngõ nhỏ nên để lại ngõ đi chung k chia. Nhưng khi làm GCN quyền sử dụng thì Bác tôi đã để phần đất ngõ đi đó vào GCN QSD của nhà Bác. Tới nay gia đình tôi mới được biết. do có người ở địa chính đị phương cho hay. Vậy tôi muốn hỏi LS nếu Bác tôi chiếm ngõ đó k cho nhà tôi đi thì có đúng k.vì trước đây ông bà tôi nói nhưng k có ghi lại giấy tờ gì. Mà trên GCN QSD hiện tại đã thuộc của Bác tôi. Vậy nếu nhà tôi muốn để ngõ đó là ngõ đi chung thì phải làm sao và phải làm những thủ tục gì để sau này không xảy ra tranh chấp. Và phần ngõ đó sẽ được để vào GCN QSD của ai? Hay là ghi lại vào cả 2 nhà? Mong LS giúp đỡ để 2 gia đình sớm làm rõ chuyện này. Vì hiện nay tình cảm của Bác tôi và mẹ tôi không được tốt.tôi sợ sẽ có tranh chấp nên muốn nhờ LS giúp đỡ nhanh ah.
Ngày hỏi:
06/12/2012
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Luật sư Đặng Văn Cường
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Quyền sử dụng ngõ đi chung
xem
Xin chào các luật sư! Các luật sư cho tôi hỏi 2 vấn đề như sau: 1- Gia đình tôi có mua 1 miếng đất ngay sát bên cạnh nhà mình. Quá trình mua bán diễn ra thành công với thủ tục giấy tờ đơn giản. Chỉ có biên bản mua bán đất giữa 2 bên (mua và bán) đã được đánh máy sẵn, 2 bên thống nhất và đồng ý cùng ký tên vào biên bản mua bán đất đó. Không có sự chứng kiến của người thứ 3 nào, cũng ko có công chứng của chính quyền. Vậy tôi xin hỏi thủ tục như thế, nếu nhỡ sau này có chuyện gì đó ko may xảy ra, bên bán đất đưa ra tranh chấp, kiện tụng thì tờ biên bản mua bán đất đó có hợp pháp ko? Và nếu chưa thực sự hợp pháp thì bây giờ gia đình tôi có nên mang giấy tờ mua bán đất đó ra UBND xã công chứng ko? Hay nên làm như thế nào để đề phóng bất trắc về sau??? 2- Tôi muốn hỏi các luật sư vấn đề nữa là: 3- Gia đình trong ngõ chúng tôi (A, B, C) cùng sử dụng chung 1 phần đất lưu không và 1 ngõ đi để ra ngoài mặt đường lớn. Nhưng gia đình C lại muốn tận dụng phần đất lưu không và ngõ đi chung đấy để mở bán hàng ăn trong ngõ đó. 2 gia đình A và B chúng tôi ko đồng ý. Vậy xin các luật sư cho biết gia đình C có được phép làm như vậy hay ko? Làm như thế là đúng hay sai? Xin chân thành cảm ơn các luật sư!
Ngày hỏi:
08/08/2012
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Luật sư Dương Văn Mai
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Ngõ đi chung
xem
Xin chào luật sư! Tôi xin hỏi luật sư về vấn đề đất đai. Tôi hiện đang sống ở ngõ 442 đường Bạch Đằng, Phường Chương Dương, Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội. Từ trước đến nay ngõ tôi chỉ có 10 số nhà ( 10 hộ gia đình sinh sống) nhưng gần đây nhà của ông Công số 442 đường Bạch Đằng có thổ đất kéo dài vào trong ngõ 442, nhưng ông Công đã chia thổ đất làm 3 mảnh nhỏ và bán cho 3 hộ khác nhau, trong đó có 2 mảnh phía trong lại mở cửa về phía ngõ 442. Hiện nay toàn thể 10 hộ gia đình không đồng ý cho mở cửa ra ngõ 442 chúng tôi về vấn đề trật tự an ninh. Nay tôi xin hỏi 1. Nhà nằm ngoài đê ( thuộc cơ đê) có được cấp phép xây dựng không? 2. Nếu được cấp phép thì cơ quan chức năng nào cấp phép? Quận hay Thành Phố? 3. Khi xảy ra tranh chấp chính quyền Phường xuống địa bàn và tỏ thái độ đàn áp, gây áp lực với 10 hộ trong ngõ 442. Đúng hay sai? 4. Khi mời đại diện 10 hộ lên Phường, cán bộ phường có đọc 1 số giấy tờ bảo là giấy phép xây dựng nhưng lại không cho chứng thực số giấy tờ trên ( chúng tôi đã xác minh là chưa cấp phép). Hành vi trên là Lừa đảo có đúng không? 5. Khi đại diện ngõ 442 lên Phường thì cán bộ phường có nói: ngõ rông trên 1,5m thì các hộ khác có quyền được mở cửa đi lại mà không cần xin phép ngõ và có nói là vì 2 hộ trên đã ủng hộ phường tiền nên 10 hộ trong ngõ 442 hãy tạo điều kiện. Đúng hay sai? Kính mong luật sư cho tôi lười khuyên hoặc cho tôi biết cần tham khảo tài liệu nào? khi xảy ra tranh chấp chúng tôi cần gửi đơn khiếu nại lên cấp nào ?
Ngày hỏi:
30/06/2011
Lĩnh vực:
Bất động sản
,
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Luật sư Dương Văn Mai
Từ khóa:
Ngõ đi chung
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Đã biết
Luật xây dựng 2003
Có [
3
] Văn bản liên quan
Đã biết
Bộ luật dân sự 2015
Đã biết
Bộ luật Dân sự 2005
Đã biết
Luật xây dựng 2003
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Lấn chiếm ngõ đi chung
Quyền dân sự
Ngày hỏi: 10/05/2013
Có được phép mở ngõ đi chung
Quyền dân sự
Ngày hỏi: 14/09/2014
Giải quyết trả lại nguyên trạng ngõ đi chung.
Quyền dân sự
Ngày hỏi: 29/04/2014
Về vấn đề trổ cửa đi ra ngõ đi chung
Quyền dân sự
Ngày hỏi: 25/03/2015
Mở cửa sang ngõ đi chung
Xây dựng - Đô thị
Ngày hỏi: 17/08/2015
Giải quyết tranh chấp ngõ đi chung với hàng xóm
Quyền dân sự
Ngày hỏi: 05/12/2016
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Ngõ đi chung
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Ngõ đi chung
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản