Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Tranh chấp đường đi
Có [
2
] tình huống liên quan mới nhất
Tranh chấp đường đi giải quyết thế nào?
xem
Tranh chấp đường đi giải quyết thế nào? Tôi tên là Vũ, tôi xin được một sự việc như sau và mong nhận được sự tư vấn: Gia đình tôi có một mảnh đất trồng cà phê từ năm 1998 ở xã Bầu Cạn, huyện Chưprông, tỉnh Gia Lai. Mảnh đất có một con đường đi vào, giáp với mảnh đất của một gia đình bên cạnh. Con đường này là lối đi của nhà tôi từ năm 1998 và có trong giấy chứng nhận quyền sử dụng đất được cấp từ năm 1996. Nhưng năm 2017 gia đình trên đã tự ý san lấp con đường và trồng cà phê trên đó vì cho rằng đó là con đường thuộc đất của họ. Vậy gia đình tôi có lấy lại được con đường trên không, cơ quan nào sẽ giải quyết tranh chấp trên và tôi phải viết đơn khiếu nại như thế nào để được cơ quan phát luật giải quyết? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi:
18/01/2017
Lĩnh vực:
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Bất động sản liền kề
,
Tranh chấp về đường đi
,
Tranh chấp đường đi
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Bộ luật dân sự 2015
Tranh chấp đường đi giữa những người mua đất sau
xem
kính thưa các anh ( chị): em xin hỏi một vấn đề thế này. gia đình em có mua 1 lô đất ở, mua năm 2004 nhưng chủ đất cũ của em đã đứng tên trên hồ sơ địa chính, bản đồ địa chính xã đó đã đo đạc năm 2001. và hộ B tranh chấp đường đi với gia đình em thì mua năm 2002, người chủ cũ của người B cũng đã có tên trên hồ sơ địa chính, nhưng trong hồ sơ địa chính xã thì phần diện tích làm đường đi mà hộ ông B tranh chấp không thể hiện con đường, hộ gia đình không chịu thương lượng với gia đình em mà cứ nhất định đường đó phải để hộ B đi, UBND xã cũng đã hoà giải, yêu cầu gia đình em và hộ ông B thương lượng nhưng hộ B vẫn không chịu, kính mong anh chị em cho em cách giải quyết đi ạ, em cám ơn.
Ngày hỏi:
04/07/2011
Lĩnh vực:
Bất động sản
,
Quyền dân sự
Luật sư trả lời:
Luật sư Phan Thanh Thy
Từ khóa:
Mua đất
,
Tranh chấp đường đi
,
Tranh chấp về đường đi
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật Đất đai 2003
Có [
2
] Văn bản liên quan
Đã biết
Bộ luật dân sự 2015
Đã biết
Luật Đất đai 2003
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Tranh chấp đường đi giữa những người mua đất sau
Bất động sản
Ngày hỏi: 05/07/2011
Tranh chấp đường đi giải quyết thế nào?
Quyền dân sự
Ngày hỏi: 19/01/2017
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Tranh chấp đường đi
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Tranh chấp đường đi
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản