Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Đèn đỏ
Có [
12
] tình huống liên quan mới nhất
Mức phạt đối với hành vi chờ đèn đỏ ở bóng râm?
xem
Dạ, thời tiết dạo gần đây rất nóng bức và em có quan sát rất nhiều người khi tham gia giao thông bằng xe máy khi dừng đèn đỏ lại dừng tại bóng râm cách xa vạch dừng và gây cản trở giao thông thì mức phạt hành chính ra sao?
Ngày hỏi:
03/06/2021
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Đèn đỏ
,
Vi phạm đèn đỏ
,
Vượt đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Cảnh sát giao thông có được kiểm tra phương tiện khi dừng đèn đỏ hay không?
xem
Cảnh sát giao thông có được kiểm tra phương tiện khi dừng đèn đỏ hay không? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Nguyễn Thành Nhơn, hiện tại đang là xe ôm. Vừa qua, trong lúc tôi đang dừng đèn đỏ thì có đồng chí cảnh sát giao thông yêu cầu tôi cho xe vào lề đường để kiểm tra, trong khi tôi không vi phạm gì cả? Cho tôi hỏi, Cảnh sát giao thông có được quyền kiểm tra phương tiện khi tôi đang dừng đèn đỏ hay không? Tôi có thể tìm hiểu thông tin tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin cảm ơn! Nguyễn Thành Nhơn (thanhnhon*****@gmail.com)
Ngày hỏi:
25/07/2017
Lĩnh vực:
Bộ máy hành chính
,
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Cảnh sát giao thông
,
Phương tiện đi lại
,
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Thông tư 01/2016/TT-BCA quy định nhiệm vụ, quyền hạn, hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ của Cảnh sát giao thông do Bộ trưởng Bộ Công An ban hành
Tại ngã ba có đèn đỏ xe máy được phép chạy thẳng khi nào?
xem
Tại ngã ba có đèn đỏ xe máy được phép chạy thẳng khi nào? Chào các anh/chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có vấn đề này cần anh/chị tư vấn như sau: Khi đèn đỏ thì xe được phép quẹo phải đúng không? Tại ngã ba có đèn đỏ xe được phép chạy thẳng khi nào? Mong anh chị giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn anh/chị rất nhiều. Minh Kỳ (ky_tran***@gmail.com)
Ngày hỏi:
14/06/2017
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Hệ thống báo hiệu
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Đèn đỏ
,
Vi phạm đèn đỏ
,
Xe máy
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đèn đỏ khi không có biển cấm có được rẽ phải hay không?
xem
Xin chào! Cho mình hỏi tại ngã tư đèn giao thông không có biển cấm rẽ phải khi đèn đỏ mà rẽ phải có bị vi phạm luật giao thông không ạ ? Nhiều người bị bắt vì rẽ phải khi đèn đỏ. Anh công an bảo đưa tiền hoặc giam xe, “cuốn gọn tiền lại rồi đưa qua đây”. Nhiều trường hợp người điều khiển xe phải mở hộp trên xe giao thông để bỏ tiền vào. Vậy những anh CSGT ấy có phải chịu tội không ạ?
Ngày hỏi:
19/06/2016
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Xe ô tô
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Phòng Tư vấn - Công ty Luật Tiến Đạt
Từ khóa:
Đèn đỏ
,
Vi phạm đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Dừng đèn đỏ dưới bóng râm tránh nắng có thể bị phạt từ 100 – 200 nghìn đồng
xem
Khi có tín hiệu đèn đỏ, người điều khiển các phương tiện tham gia giao thông phải dừng lại trước vạch số 1.12. Những trường hợp dừng, đỗ xe chờ đèn đỏ tại nơi có bóng râm để tránh nắng có vi phạm luật giao thông đường bộ không?
Ngày hỏi:
12/06/2016
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Viet Bao.vn
Từ khóa:
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đèn đỏ có được phép rẽ phải không?
xem
Công việc của tôi thường xuyên phải di chuyển bằng xe máy đến nhiều nơi ở Hà Nội, nhưng tôi vẫn không thể hiểu, tiêu chí nào để một ngã tư có gắn biển "Đèn đỏ được phép rẽ phải, chú ý nhường đường cho người đi bộ".
Ngày hỏi:
05/06/2016
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Luật gia Đồng Xuân Thuận
Từ khóa:
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Bộ Giao thông trả lời câu hỏi "đèn đỏ có được rẽ phải?"
xem
Chinhphu.vn cho biết theo phản ánh của ông Đinh Thanh Tuấn, tại một số nút giao điều khiển giao thông bằng đèn tín hiệu trên địa bàn TP Hà Nội có để biển báo được quyền rẽ và cấm rẽ, tại một số nút thì không. Vậy, tại những nút không có biển báo thì người tham gia giao thông có được quyền rẽ không và nếu rẽ thì có vi phạm luật giao thông không?
Ngày hỏi:
21/05/2016
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Xe ô tô
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Bộ Giao thông vận tải
Từ khóa:
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Ở TP.HCM, đèn đỏ được phép rẽ phải?
xem
Nghề của tôi thường xuyên chạy xe máy ngoài đường. Mỗi lần dừng xe chờ đèn đỏ tại ngã ba, ngã tư thì những người ở phía sau cứ bóp còi inh ỏi và yêu cầu người phía trước phải nhường cho họ rẽ phải.Có hôm chở đồ nặng quá nên tôi không thể tránh được, vậy là bị người phía sau muốn rẽ phải chửi một trận. Cho tôi hỏi, đèn đỏ ở TP.HCM có được phép rẽ phải không? Luật quy định như thế nào? Và nếu vi phạm sẽ bị phạt bao nhiêu? Ông Phan Thành Tâm, quận 12, TP.HCM
Ngày hỏi:
22/02/2016
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Luật sư HUỲNH VĂN NÔNG (Đoàn Luật sư TP.HCM)
Từ khóa:
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xử phạt người dừng ở bóng râm chờ đèn đỏ
xem
Chào Luật sư! Luật sư cho hỏi, khi trời nắng và người tham gia giao thông đứng ở chỗ có bóng râm để chờ đèn đỏ thì có vi phạm luật giao thông không? Cảm ơn Luật sư!
Ngày hỏi:
22/02/2016
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Công ty LUẬT DƯƠNG GIA
Từ khóa:
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Xe máy tìm bóng râm chờ đèn đỏ có bị xử lý?
xem
Trưa hè trời nắng nóng, trên tuyến đường Lạc Long Quân (quận Tây Hồ, Hà Nội) có hai làn đường, khi xe ô tô của tôi lưu thông tới gần ngã tư đèn xanh đỏ thì có rất nhiều xe máy dừng chờ đèn đỏ dưới gốc cây bên làn đường của xe ô tô để tránh nắng, gây cản trở giao thông khiến xe của tôi không thể nào tiếp tục lưu thông. Xin hỏi trong trường hợp này người điều khiển xe máy có bị xử lý không? Đỗ Minh Hồng (quận Thanh Xuân, Hà Nội).
Ngày hỏi:
06/05/2015
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Thiếu tá Nguyễn Hồng Hải (Đội phó Đội CSGT số 2,Phòng
Từ khóa:
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Xe máy dừng đèn đỏ quá vạch sơn bị phạt thế nào?
xem
Xin cho hỏi, trường hợp xe máy dừng đèn đỏ lấn một chút vạch sơn sẽ bị xử phạt thế nào?
Ngày hỏi:
29/11/2014
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Công ty Luật Cương Lĩnh
Từ khóa:
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Không bằng lái và đèn đỏ rẽ phải bị phạt bao nhiêu?
xem
Hôm qua em bị cảnh sát giao thông bắt và được biết lỗi là vượt đèn đỏ (rẽ phải nhưng không có biển đèn đỏ được rẽ phải) và khi kiểm tra thì giấy tờ xe có, nhưng em chưa có bằng lái xe. Hiện tại xe đã bị mang về kho giữ xe và 10ngày sau đến nộp phạt và lấy xe. Em hỏi nộp bao nhiêu họ có nói hơn 1triệu nhưng không nói rõ là chính xác 1triệu bao nhiêu tiền. Vậy cho em hỏi bị phạt 2 lỗi trên thì phạt bao nhiêu và nộp phạt thì phải nộp ở chỗ nào mới đúng ạ?
Ngày hỏi:
08/06/2014
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
,
Giấy tờ
Luật sư trả lời:
Công ty Luật Cương Lĩnh
Từ khóa:
Đèn đỏ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Click để xem tất cả [
16
] tình huống liên quan
Có [
5
] Văn bản liên quan
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Thông tư 01/2016/TT-BCA quy định nhiệm vụ, quyền hạn, hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ của Cảnh sát giao thông do Bộ trưởng Bộ Công An ban hành
Đã biết
Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Nghị định 71/2012/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Ở TP.HCM, đèn đỏ được phép rẽ phải?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 23/02/2016
Bộ Giao thông trả lời câu hỏi "đèn đỏ có được rẽ phải?"
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 22/05/2016
Dừng đèn đỏ dưới bóng râm tránh nắng có thể bị phạt từ 100 – 200 nghìn đồng
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 13/06/2016
Tại ngã ba có đèn đỏ xe máy được phép chạy thẳng khi nào?
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 15/06/2017
Cảnh sát giao thông có được kiểm tra phương tiện khi dừng đèn đỏ hay không?
Bộ máy hành chính
Ngày hỏi: 26/07/2017
Mức phạt đối với hành vi chờ đèn đỏ ở bóng râm?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 04/06/2021
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Đèn đỏ
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Đèn đỏ
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản