Trang chủ
Thời sự pháp luật
Ngân hàng pháp luật
Các gói dịch vụ
Liên hệ
Giới thiệu
Sơ đồ web
Hướng dẫn
Widget
Ngân Hàng Pháp Luật
Đăng nhập
Đăng ký
LƯỢC ĐỒ PHÂN TÍCH
Đậu xe đúng quy định
Có [
7
] tình huống liên quan mới nhất
Đậu xe ô tô trước nhà của người khác mà không xin phép có vi phạm pháp luật không?
xem
Đậu xe ô tô trước nhà của người khác mà không xin phép có vi phạm pháp luật không? Đậu xe ô tô gây ùn tắc giao thông bị phạt bao nhiêu tiền? Chào anh/chị. Trước cửa nhà em có một người đậu xe ô tô từ sáng vẫn chưa thấy quay lại lái xe đi, không biết việc người này đậu xe trước nhà em như vậy thì có vi phạm pháp luật không ạ?
Ngày hỏi:
06/10/2022
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Đậu xe đúng quy định
,
Xe ô tô
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Nghị định 123/2021/NĐ-CP sửa đổi các Nghị định quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực hàng hải; giao thông đường bộ, đường sắt; hàng không dân dụng
Nhà đăng ký tên miền quốc tế tại Việt Nam được quy định như thế nào?
xem
Nhà đăng ký tên miền quốc tế tại Việt Nam được quy định như thế nào? Xử lý tranh chấp tên miền như thế nào? Nhờ tư vấn?
Ngày hỏi:
23/04/2022
Lĩnh vực:
Doanh nghiệp
,
Thương mại
,
Văn hóa - Xã hội
,
Công nghệ thông tin
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
nhà đăng ký tên miền
,
Đậu xe đúng quy định
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 72/2013/NĐ-CP về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng
Đã biết
Nghị định 72/2013/NĐ-CP về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng
Đã biết
Nghị định 27/2018/NĐ-CP về sửa đổi Nghị định 72/2013/NĐ-CP về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng
Đã biết
Nghị định 150/2018/NĐ-CP về sửa đổi Nghị định liên quan đến điều kiện đầu tư kinh doanh và thủ tục hành chính trong lĩnh vực thông tin và truyền thông
Công an phường bắt lỗi đỗ xe sai quy định có đúng không?
xem
Hiện nay có rất nhiều trường hợp bên phía công an phường tiến hành xử lý vi phạm hành chính và bắt phạt các trường hợp có hành vi đỗ xe dưới làn đường hoặc không đúng quy định trên vỉa hè. Cho tôi hỏi bên phía cơ quan công an thực hiện như vậy đúng hay không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi:
24/11/2016
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Công an phường
,
Đậu xe đúng quy định
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đỗ xe ở đâu thì bị coi là không đúng nơi quy định?
xem
Một trong những khó khăn của người lái xe ô tô như tôi khi đi vào trong thành phố là không biết cho đỗ xe ở đâu. Cho tôi hỏi đỗ xe ở đâu thì bị coi là không nơi quy định và bị xử phạt? Mong nhận được sự tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi:
07/09/2016
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Ban biên tập Thư Ký Luật
Từ khóa:
Dừng đỗ xe
,
Dừng đỗ xe dưới lòng đường
,
Đậu xe đúng quy định
,
Đỗ xe trên đường bộ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Dừng xe, đỗ xe an toàn theo quy định của pháp luật
xem
Hiện nay, có nhiều người lái xe tham gia giao thông tùy tiện dừng xe, đỗ xe trên đường bộ cũng như trên đường phố gây cản trở việc lưu thông của các phương tiện tham gia giao thông khác trên đường. Tình trạng dừng xe, đỗ xe không bảo đảm an toàn là một trong những nguyên nhân gây ra tai nạn giao thông trong thời gian vừa qua. Xin hỏi theo quy định của Luật Giao thông đường bộ thì việc dừng xe, đỗ xe trên đường bộ, trên đường phố như thế nào để bảo đảm an toàn ?
Ngày hỏi:
06/07/2016
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Giáo dục
,
Xe máy
,
Xe ô tô
,
Người tham gia giao thông
,
Người tham gia giao thông
Luật sư trả lời:
Trang thông tin tuyên truyền, Phổ biến pháp luật - Hộ
Từ khóa:
Đỗ xe an toàn
,
Đậu xe đúng quy định
,
Đỗ xe ôtô
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đậu đổ đúng hay không?
xem
Tôi thiết nghĩ Sở GTVT TP Đà Nẵng cần có biện pháp chấn chỉnh hay tổ chức bố trí nơi đậu đổ phù hợp mà không ảnh hưởng đến ANGT của TP và việc kinh doanh của các đơn vị công ty trên đoạn đường đó. Nếu có thể thì tạm thời bố trí một khu vực đậu đổ ngay trong khu vực công viên 29/03. Trân trọng!
Ngày hỏi:
10/07/2015
Lĩnh vực:
Giao thông - Vận tải
,
Xe ô tô
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Sở Giao thông vận tải Đà Nẵng
Từ khóa:
Đậu xe đúng quy định
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Hành vi dừng đỗ xe không đúng nơi quy định
xem
Ông A điều khiển xe mô tô theo chiều đường bên phải của mình. Phía trước cùng chiều là một ô tô tải loại 2,5 tấn đang đỗ (đỗ để bốc hàng xuống và đã xong từ trước đó). Phía trước và sau xe không có báo hiệu cho các phương tiện khác biết là có xe đỗ. Ông A định vượt xe đang đỗ, nhưng phát hiện phía trước đang có xe ngược chiều đi đến nên ông A đã đâm thẳng xe máy vào tấm cửa thùng sau của xe tải. Hậu quả là: Xe tải không hỏng hóc gì. Xe mô tô của ông A hỏng nặng. Ông A bị gãy cả 2 xương cẳng chân phải, gãy 2 xương sườn phải, xương sườn chọc vào màng phổi gây tràn khí nặng, phải mổ, phần đầu bị chảy máu màng mểm, thân thể bị đa chấn thương, mất rất nhiều máu. Từ khi xảy ra tai nạn, công an giao thông thành phố lập biên bản, tạm giữ cả 2 phương tiện. Ông nằm điều trị tại bệnh viện chưa có bất kì một ai đến hỏi để làm hồ sơ. Sau 22 ngày từ khi xảy ra vụ tai nạn thì chiếc xe tải trên được công an trả ra và tiếp tục lưu hành. Gia đình ông A chưa nhận được bất kì một thông tin gì từ công an. Xin hỏi trong tình cảnh này gia đình ông A phải làm gì? Việc công an trả xe khi chưa giải quyết xong là đúng hay sai?
Lĩnh vực:
Vi phạm hành chính
,
Giao thông - Vận tải
,
Xe máy
,
Lưu thông, dừng, đỗ xe
Luật sư trả lời:
Thạc sỹ Ngô Thanh Xuyên
Từ khóa:
Dừng đỗ xe
,
Dừng đỗ xe dưới lòng đường
,
Đậu xe đúng quy định
,
Đỗ xe trên đường bộ
Câu trả lời:
(Click để xem)
Căn cứ pháp lý
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
Đã biết
Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
Đã biết
Nghị định 71/2012/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
Có [
9
] Văn bản liên quan
Đã biết
Nghị định 123/2021/NĐ-CP sửa đổi các Nghị định quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực hàng hải; giao thông đường bộ, đường sắt; hàng không dân dụng
Đã biết
Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Nghị định 150/2018/NĐ-CP về sửa đổi Nghị định liên quan đến điều kiện đầu tư kinh doanh và thủ tục hành chính trong lĩnh vực thông tin và truyền thông
Đã biết
Nghị định 27/2018/NĐ-CP về sửa đổi Nghị định 72/2013/NĐ-CP về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng
Đã biết
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
Đã biết
Nghị định 72/2013/NĐ-CP về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng
Đã biết
Nghị định 71/2012/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
Đã biết
Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
Đã biết
Luật giao thông đường bộ 2008
TÌNH HUỐNG HOT TRONG NGÀY
Đậu đổ đúng hay không?
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 11/07/2015
Dừng xe, đỗ xe an toàn theo quy định của pháp luật
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 07/07/2016
Hành vi dừng đỗ xe không đúng nơi quy định
Vi phạm hành chính
Đỗ xe ở đâu thì bị coi là không đúng nơi quy định?
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 08/09/2016
Công an phường bắt lỗi đỗ xe sai quy định có đúng không?
Vi phạm hành chính
Ngày hỏi: 25/11/2016
Đậu xe ô tô trước nhà của người khác mà không xin phép có vi phạm pháp luật không?
Giao thông - Vận tải
Ngày hỏi: 07/10/2022
Nhà đăng ký tên miền quốc tế tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Doanh nghiệp
Ngày hỏi: 24/04/2022
×
Thông tin căn cứ pháp lý theo từ khóa [
Đậu xe đúng quy định
]
Thông tin căn cứ pháp lý
Số hiệu:
Loại văn bản:
Lĩnh vực, ngành:
Nơi ban hành:
Người ký:
Ngày ban hành:
Các tình huống liên quan
Chỉ những tình huống liên quan đến từ khóa [
Đậu xe đúng quy định
]
Tất cả những tình huống căn cứ vào [
trên
]
Tiêu đề [A - Z]
Tiêu đề [Z - A]
Ngày Hỏi [<]
Ngày Hỏi [>]
Căn cứ Pháp Lý [A - Z]
Căn cứ Pháp Lý [Z - A]
Sắp xếp:
Tìm được [
123
] tình huống liên quan
STT
Tiêu đề
Ngày hỏi
Căn cứ pháp lý
Xem thêm các tình huống liên quan
×
×
Ngân Hàng Pháp Luật
Mời bạn đăng nhập để có thể xem chức năng này
Đăng nhập
Nếu bạn chưa là thành viên hãy đăng ký
Đăng ký
×
Đặt câu hỏi với
Ngân Hàng Pháp Luật
Thông tin của bạn:
*
*
*
Nội dung cần Luật sư tư vấn:
Hoặc gửi email đến
nhch@lawnet.vn
Ngân Hàng Pháp Luật
×
Vui lòng đăng nhập để trải nghiệm các tiện ích/ dịch vụ của "
L
aw
N
et
" được tốt hơn!
Chọn
Đăng nhập
nếu bạn đã có tài khoản
Chọn
Đăng ký
(miễn phí)
nếu bạn chưa có tài khoản