Chế độ BHYT đối với đối tượng thuộc hộ nghèo

26/04/2022

Đối tượng thuộc hộ nghèo khi đi khám, chữa bệnh (KCB) BHYT được hưởng bao nhiêu % chi phí KCB?

    • Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 của Luật BHYT sửa đổi (có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2015): Đối tượng thuộc hộ cận nghèo khi đi KCB BHYT được hưởng 100 % chi phí KCB.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn