Hồ sơ địa chính bắt buộc phải là các tài liệu ở dạng giấy?

26/04/2022

Theo quy định pháp luật về đất đai thì có phải hồ sơ địa chính bắt buộc phải là các tài liệu ở dạng giấy hay không?

    • Hồ sơ địa chính bắt buộc phải là các tài liệu ở dạng giấy?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1 Điều 99 Luật đất đai 2013 quy định như sau:

      Hồ sơ địa chính bao gồm các tài liệu dạng giấy hoặc dạng số thể hiện thông tin chi tiết về từng thửa đất, người được giao quản lý đất, người sử dụng đất, chủ sở hữu tài sản gắn liền với đất, các quyền và thay đổi quyền sử dụng đất, quyền sở hữu tài sản gắn liền với đất.

      Như vậy, có thể thấy hồ sơ địa chính bao gồm các tài liệu dạng giấy hoặc dạng số thể hiện thông tin chi tiết về từng thửa đất và các đối tượng khác nêu trên.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn