Thẩm quyền xử phạt của Chủ tịch UBND cấp xã trong lĩnh vực đất đai

26/04/2022

Theo quy định thẩm quyền xử phạt của Chủ tịch ủy ban nhân cấp xã trong lĩnh vực đất đai được quy định như thế nào? Mong nhận được giải đáp từ anh chị.

    • Thẩm quyền xử phạt của Chủ tịch UBND cấp xã trong lĩnh vực đất đai
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 1 Điều 38 Nghị định 91/2019/NĐ-CP quy định thẩm quyền xử phạt của Chủ tịch ủy ban nhân cấp xã xử phạt trong lĩnh vực đất đai, cụ thể như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 5.000.000 đồng;

      - Tịch thu các giấy tờ đã bị tẩy xóa, sửa chữa, làm sai lệch nội dung; giấy tờ giả đã sử dụng trong việc sử dụng đất;

      - Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu của đất trước khi vi phạm.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn