Điều kiện công chức dự thi nâng ngạch thủ kho bảo quản dự trữ từ năm 2020

26/04/2022

Xin hỏi: Theo quy định mới nhất thì công chức khi dự thi nâng ngạch thủ kho bảo quản dự trữ phải đáp ứng điều kiện gì?

    • Điều kiện công chức dự thi nâng ngạch thủ kho bảo quản dự trữ được quy định tại Khoản 5 Điều 22 Thông tư 77/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ 01/01/2020), cụ thể như sau:

      Công chức dự thi nâng ngạch thủ kho bảo quản dự trữ đang giữ ngạch nhân viên bảo vệ kho dự trữ phải có thời gian giữ ngạch nhân viên bảo vệ kho dự trữ hoặc tương đương tối thiểu là 3 năm (đủ 36 tháng).

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • Điều 22 Thông tư 77/2019/TT-BTC Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn