Tiêu chuẩn về hiểu biết của Giám đốc, Phó Giám đốc Sở Tài nguyên Môi trường

26/04/2022

Tiêu chuẩn về hiểu biết của Giám đốc, Phó Giám đốc Sở Tài nguyên Môi trường được quy định như thế nào? Mong sớm nhận phản hồi thắc mắc trên của từ Ban biên tập.

    • Tiêu chuẩn về hiểu biết của Giám đốc, Phó Giám đốc Sở Tài nguyên Môi trường quy định tại Điều 5 Thông tư 77/2017/TT-BTNMT, cụ thể như sau:

      - Nắm vững chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về tài nguyên và môi trường, các lĩnh vực khác có liên quan.

      - Hiểu biết tình hình chính trị, kinh tế, văn hóa, xã hội, an ninh, quốc phòng, đối ngoại của đất nước, của địa phương liên quan đến ngành tài nguyên và môi trường.

      - Hiểu biết sâu về nghiệp vụ quản lý tài nguyên và môi trường, các chiến lược, quy hoạch, kế hoạch lớn của ngành tài nguyên và môi trường.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn