Vi phạm quy định về thực hiện lưu ký chứng khoán tại Trung tâm lưu ký chứng khoán bị phạt thế nào?

26/04/2022

Vi phạm quy định về thực hiện lưu ký chứng khoán tại Trung tâm lưu ký chứng khoán bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Mai, đang sinh sống ở Hà Nội. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi doanh nghiệp vi phạm quy định về thực hiện lưu ký chứng khoán tại Trung tâm lưu ký chứng khoán bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Ngọc Mai_093***)

    • Mức phạt đối với hành vi vi phạm quy định về thực hiện lưu ký chứng khoán tại Trung tâm lưu ký chứng khoán được quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 10 Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán, theo đó:

      Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm quy định về thực hiện quyền, đăng ký, lưu ký chứng khoán tại Trung tâm lưu ký chứng khoán.

      Trên đây là quy định về mức phạt đối với hành vi vi phạm quy định về thực hiện lưu ký chứng khoán tại Trung tâm lưu ký chứng khoán. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn