Cá nhân không có mã số thuế cá nhân có được đăng ký website thương mại không?

26/04/2022
Cá nhân không có Mã số thuế cá nhân, thì đăng ký website thương mại với bộ công thương có được không
    • Vấn đề bạn hỏi chúng tôi xin trả lời như sau:

      Khoản 3 Điều 8 Thông tư 47/2014/TT-BCT' onclick="vbclick('3F63B', '36530');" target='_blank'>Thông tư 47/2014/TT-BCT' onclick="vbclick('3F63B', '36530');" target='_blank'>Thông tư 47/2014/TT-BCT' onclick="vbclick('3F63B', '36530');" target='_blank'>Thông tư 47/2014/TT-BCT quy định đối tượng thông báo website thương mại điện tử bao gồm cá nhân đã được cấp mã số thuế cá nhân và không thuộc đối tượng phải đăng ký kinh doanh theo quy định pháp luật về đăng ký kinh doanh. Do vậy, để đáp ứng đầy đủ yêu cầu khi thông báo website thương mại điện tử, bạn cần đến cơ quan thuế tại địa phương để đăng ký mã số thuế.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn