Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh kiểm định viên công nghệ thông tin hạng I

26/04/2022

Ban Hoàng Ngọc có mail lầ hoangngoc***@gmail.com. Có gửi thắc mắc về hộp thư điện tử của Ban biên tập mong nhận được phản hồi. Thắc mắc có nội dung: Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh kiểm định viên công nghệ thông tin hạng I bao gồm các tiêu chuẩn nào? 

    • Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng chức danh kiểm định viên công nghệ thông tin hạng I quy định tại Khoản 2 Điều 11 Thông tư 45/2017/TT-BTTTT, cụ thể như sau:

      - Có bằng tốt nghiệp thạc sỹ các ngành đúng đào tạo về CNTT trở lên;

      - Có trình độ ngoại ngữ bậc 4 (B2) theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ;

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng tiêu chuẩn chức danh Kiểm định viên công nghệ thông tin hạng I.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn