Hồ sơ đề nghị hoạt động trở lại đối với trung tâm học tập cộng đồng

26/04/2022

Hồ sơ đề nghị hoạt động trở lại đối với trung tâm học tập cộng đồng được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Hòa Bình, hiện đang sống tại Ninh Bình, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về hồ sơ đề nghị hoạt động trở lại đối với trung tâm học tập cộng đồng như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hoabinh0271***@gmail.com

    • Hồ sơ đề nghị hoạt động trở lại đối với trung tâm học tập cộng đồng được quy định tại Điểm d Khoản 3 Điều 44 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

      Hồ sơ đề nghị hoạt động trở lại gồm:

      - Tờ trình cho phép hoạt động trở lại;

      - Quyết định thành lập đoàn kiểm tra;

      - Biên bản kiểm tra.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ đề nghị hoạt động trở lại đối với trung tâm học tập cộng đồng. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • điểm d Khoản 3 Điều 44 Nghị định 46/2017/NĐ-CP Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn