Khi nào phải thanh toán chi phí nộp hồ sơ dự thầu trên mạng đấu thầu quốc gia?

26/04/2022

Khi nào phải thanh toán các chi phí nộp hồ sơ dự thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia? Mong được giải đáp theo quy định mới.

    • Theo Điểm b Khoản 2 Điều 25 Thông tư 11/2019/TT-BKHĐT (Có hiệu lực từ 01/02/2020) quy định: Đối với chi phí nộp hồ sơ dự thầu thời hạn thanh toán tối đa là 02 ngày làm việc kể từ ngày mở thầu.

      Như vậy, chi phí nộp hồ sơ dự thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia phải thanh toán tối đa là 02 ngày làm việc kể từ ngày mở thầu.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • Điều 25 Thông tư 11/2019/TT-BKHĐT Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn