Thẩm quyền quyết định thành lập đối với trường cao đẳng sư phạm công lập

Ngày hỏi:05/05/2017

Thẩm quyền quyết định thành lập đối với trường cao đẳng sư phạm công lập được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Hòa Bình, hiện đang sống tại Ninh Bình, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thẩm quyền quyết định thành lập đối với trường cao đẳng sư phạm công lập như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hoabinh0271***@gmail.com

 

    • Thẩm quyền quyết định thành lập đối với trường cao đẳng sư phạm công lập được quy định tại Khoản 1 Điều 79 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

      Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo quyết định thành lập đối với trường cao đẳng sư phạm công lập hoặc cho phép thành lập đối với trường cao đẳng sư phạm tư thục

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền quyết định thành lập đối với trường cao đẳng sư phạm công lập. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn