Thẩm quyền quyết định thành lập trường phổ thông dân tộc nội trú cấp tỉnh

26/04/2022

Thẩm quyền quyết định thành lập trường phổ thông dân tộc nội trú cấp tỉnh được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Khánh Hùng, hiện đang là nhân viên tự do ở Hà Nội, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thẩm quyền quyết định thành lập trường phổ thông dân tộc nội trú cấp tỉnh như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hung.khanh***@gmail.com

 

    • Thẩm quyền quyết định thành lập trường phổ thông dân tộc nội trú cấp tỉnh được quy định tại Khoản 1 Điều 68 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau: Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quyết định thành lập trường phổ thông dân tộc nội trú cấp tỉnh và trường phổ thông dân tộc nội trú cấp huyện.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền quyết định thành lập trường phổ thông dân tộc nội trú cấp tỉnh. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn