Có bắt buộc công khai số lượng tuyển sinh khi sử dụng cả xét tuyển và thi tuyển khi tuyển sinh đại học?

26/04/2022

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì khi sử dụng cả xét tuyển và thi tuyển khi tuyển sinh đại học có bắt buộc phải công khai số lượng tuyển sinh của từng phương thức không? 

    • Tại Khoản 2 Điều 1 Thông tư 02/2019/TT-BGDĐT, có quy định:

      Các trường sử dụng đồng thời nhiều phương thức tuyển sinh cho một ngành hoặc nhóm ngành (sau đây gọi chung là ngành) phải xác định và công bố công khai chỉ tiêu cho từng phương thức tuyển sinh; thực hiện các quyền và nhiệm vụ tương ứng với từng phương thức quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này;

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì khi trường đại học sử dụng cả xét tuyển và thi tuyển khi tuyển sinh đại học bắt buộc phải công khai số lượng tuyển sinh của từng phương thức xét tuyển và thi tuyển.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn