Nhiệm vụ của người học hoạt động thể thao trong nhà trường

26/04/2022

Cho hỏi: Theo quy định thì nhiệm vụ của người học hoạt động thể thao trong nhà trường được quy định ra sao? Mong sớm nhận hồi đáp.

    • Nhiệm vụ của người học hoạt động thể thao trong nhà trường
      (ảnh minh họa)
    • Nhiệm vụ của người học hoạt động thể thao trong nhà trường được quy định tại Khoản 1 Điều 7 Thông tư 48/2020/TT-BGDĐT, cụ thể như sau:

      - Tham gia các hoạt động tập luyện và thi đấu thể thao theo kế hoạch của nhà trường, cơ quan quản lý giáo dục các cấp; tham gia câu lạc bộ các môn thể thao theo sở thích, phù hợp với đặc điểm lứa tuổi. Người học tham gia các hoạt động thi đấu thể thao do các tổ chức khác đề nghị phải được nhà trường cho phép.

      - Hằng năm, phải hoàn thành các nội dung kiểm tra, đánh giá, xếp loại thể lực theo quy định hiện hành.

      - Thực hiện các nhiệm vụ khác của người học theo quy định hiện hành.

      Trân trọng.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn