Trường Sĩ quan Lục quân 1 tại Hà Nội có tuyển thí sinh ở Quảng Bình không?

26/04/2022

Em hiện ở Quảng Bình, sang năm muốn thi vào trường quân đội, em sự tính học ở Hà Nội. Nên em muốn hỏi trường Sĩ quan Lục quân 1 ở Hà Nội có tuyển thí sih ở Quảng Bình không?

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 1 Thông tư 42/2017/TT-BQP quy định về tuyển sinh như sau:

      - Đối với Trường Sĩ quan Lục quân 1 và Trường Sĩ quan Lục quân 2

      + Trường Sĩ quan Lục quân 1: Tuyển thí sinh từ tỉnh Quảng Trị trở ra phía Bắc;

      + Trường Sĩ quan Lục quân 2: Tuyển thí sinh từ tỉnh Thừa Thiên Huế trở vào phía Nam.

      Như vậy, đối với thí sinh tại Quảng Bình thì trường Sĩ quan Lục quân 1 sẽ tuyển sinh theo quy định trên.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • Điều 1 Thông tư 42/2017/TT-BQP Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn