Để súc vật kéo xe qua đường sắt mà không có người điều khiển bị xử phạt như thế nào kể từ 01/08/2016?

26/04/2022

Người để súc vật kéo xe qua đường sắt mà không có người điều khiển bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được câu trả lời từ ban biên tập. Xin cám ơn!

    • Ban biên tập xin trả lời như sau:

      Theo quy định tại điểm c khoản 1 Điều 48 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/08/2016 thì:

      "1. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với cá nhân thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      c) Để súc vật đi qua đường sắt không đúng quy định hoặc để súc vật kéo xe qua đường sắt mà không có người điều khiển".

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn