Thuyền viên có GCN khả năng chuyên môn thuyền trưởng hạng nhất được điều khiển các phương tiện thủy địa nào?

26/04/2022

Theo quy định mới thuyền viên có giấy chứng nhận khả năng chuyên môn thuyền trưởng hạng nhất được điều khiển các phương tiện thủy địa nào? Và có được làm máy trưởng không?

    • Theo Khoản 4, 7 Điều 14 Thông tư 39/2019/TT-BGTVT (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) quy định như sau:

      - Thuyền viên có giấy chứng nhận khả năng chuyên môn thuyền trưởng hạng nhất được đảm nhiệm chức danh thuyền trưởng của các loại phương tiện.

      - Thuyền viên có giấy chứng nhận khả năng chuyên môn máy trưởng hạng nhất được đảm nhiệm chức danh máy trưởng của các loại phương tiện.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • Điều 14 Thông tư 39/2019/TT-BGTVT Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn