Trực ban chạy tàu ga không ghi chép đầy đủ các mẫu điện tín bị xử phạt thế nào kể từ 01/08/2016?

26/04/2022

Trực ban chạy tàu ga không ghi chép đầy đủ các mẫu điện tín bị xử phạt thế nào? Xin cám ơn!

    • Ban biên tập xin trả lời như sau:

      Theo quy định tại điểm b khoản 1 Điều 43 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/08/2016 thì:

      "1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với nhân viên đường sắt thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      b) Trực ban chạy tàu ga không ghi chép đầy đủ các mẫu điện tín".

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn