Kỳ hạn trả lương

26/04/2022
Tôi là người lao động được hưởng lương tháng của công ty X. Công ty X trả lương cho tôi theo kỳ hạn nửa tháng một lần có đúng không?
    • Công ty X trả lương cho bạn như vậy là đúng bởi theo quy định tại Khoản 2 Điều 95 Bộ luật Lao động 2012 thì Người lao động hưởng lương tháng được trả lương tháng một lần hoặc nửa tháng một lần.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn