Các công trình nào phải trang bị, bố trí hệ thống cấp nước chữa cháy ngoài nhà?

26/04/2022

Các công trình nào phải trang bị, bố trí hệ thống cấp nước chữa cháy ngoài nhà?

    • Điều 8.2.1 của TCVN 3890:2009 quy định:

      Hệ thống cấp nước chữa cháy ngoài nhà trang bị cho các nhà và công trình sau:

      1. Nhà cơ quan hành chính, nhà ở tập thể, chung cư;

      2. Khách sạn, bệnh viện, trường học, công trình văn hóa, thể thao;

      3. Chợ, trung tâm thương mại, siêu thị;

      4. Nhà gas, kho tàng, nhà phụ trợ của công trình công nghiệp, các loại công trình công cộng khác;

      5. Nhà sản xuất, công trình công nghiệp.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • TCVN 3890:2009 Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn