Chỉ tiêu khảo nghiệm vắc xin, kháng thể

Ngày hỏi:23/05/2017

Chỉ tiêu khảo nghiệm vắc xin, kháng thể gồm những gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Hoàng Hiệp, hiện đang là nhân viên tại phòng y tế dự phòng thuộc huyện Cần Giờ, Tp.HCM. Tôi có vấn đề thắc mắc cần được Ban biên tập giải đáp. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về chỉ tiêu khảo nghiệm vắc xin, kháng thể như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hoang.hiep***@gmail.com 

    • Chỉ tiêu khảo nghiệm vắc xin, kháng thể được quy định tại Điều 15 Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về quản lý thuốc thú y do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành như sau:

      1. Chỉ tiêu an toàn đối với các loài động vật được chỉ định sử dụng theo hồ sơ kỹ thuật của thuốc.

      2. Chỉ tiêu hiệu lực đối với các loài động vật được chỉ định sử dụng.

      a) Tỷ lệ động vật có hàm lượng kháng thể đạt ngưỡng bảo hộ sau khi tiêm;

      b) Tỷ lệ bảo hộ.

      3. Các chỉ tiêu kỹ thuật khác (nêu trong hồ sơ đăng ký lưu hành).

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về chỉ tiêu khảo nghiệm vắc xin, kháng thể. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về quản lý thuốc thú y do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn