Người bán hàng tại chợ đóng phí sử dụng diện tích bán hàng bao nhiêu?

Ngày hỏi:03/10/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Tôi có ý định mở ốt bán quần áo tại chợ Vinh. Vậy cho hỏi tôi phải đóng phí sử dụng diện tích bán hàng tại chợ bao nhiêu đồng/tháng?

  • Theo quy định chợ Vinh là chợ được đầu tư bằng nguồn ngân sách nhà nước, nên giá dịch vụ sử dụng diện tích bán hàng tại chợ Vinh được quy định tại Khoản 1 Điều 2 Nghị quyết 73/2016/NQ-UBND, cụ thể như sau:

    Nội dung

    Đơn vị tính

    Mức giá

    Chợ hạng 1

    Chợ hạng 2

    Chợ hạng 3

    Chợ chưa xếp hạng

    I/ Chợ Vinh

    1. Địa điểm kinh doanh cố định

    a) Quầy thường

    Loại 1

    đồng/m2/tháng

    130.000

    Loại 2

    đồng/m2/tháng

    118.500

    Loại 3

    đồng/m2/tháng

    95.000

    Loại 4

    đồng/m2/tháng

    77.500

    Loại 5

    đồng/m2/tháng

    60.000

    Loại 6

    đồng/m2/tháng

    43.500

    Loại 7

    đồng/m2/tháng

    30.000

    Loại 8

    đồng/m2/tháng

    24.000

    b) Quầy góc

    Loại 1

    đồng/m2/tháng

    190.000

    Loại 2

    đồng/m2/tháng

    166.000

    Loại 3

    đồng/m2/tháng

    142.000

    Loại 4

    đồng/m2/tháng

    118.500

    Loại 5

    đồng/m2/tháng

    83.500

    Loại 6

    đồng/m2/tháng

    60.000

    Loại 7

    đồng/m2/tháng

    41.500

    Loại 8

    đồng/m2/tháng

    36.000

    2. Địa điểm kinh doanh không cố định (hàng rong):

    Loại 1: Hàng thực phẩm tươi sống như lòng sống, tôm, cá...

    đồng/lượt vào chợ

    8.000

    Loại 2: Hàng nông cụ sản xuất và các loại thực phẩm khác như rau, gia súc, gia cầm

    đồng/lượt vào chợ

    7.000

    Loại 3: Hàng vặt do người sản xuất tự bán

    đồng/lượt vào chợ

    4.000

    Tùy vào vị trí mỗi quần sẽ có giá dịch vụ sử dụng diện tích bán hàng tại chợ Vinh sẽ khác nhau nên chúng tôi không thể kết luận bạn phỉa đóng bao nhiêu giá sử dụng diện tích bán hàng tại chợ Vinh.

    Ban biên tập phản hồi đến bạn.


Căn cứ pháp lý của tình huống
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn