Thư ký đại hội nghị đại hội đảng bộ cấp tỉnh được chi bao nhiêu?

26/04/2022

Tôi là thư ký tại hội nghị trong kỳ đại hội đảng bộ cấp tỉnh vừa qua, tôi được chi 100.000 đồng cho mỗi buổi. Cho hỏi mức chi như vậy là có phù hợp không?

    • Căn cứ Căn cứ Điểm 2.1 Khoản 2 Điều 4 Quy định 39/QĐ-VPTW năm 2014 quy định mức chi hội nghị, hội thảo đại hội đảng bộ cấp tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương như sau:

      - Người chủ trì: 200.000 đồng/người/buổi.

      - Thư ký, đại biểu dự họp: 100.000 đồng/người/buổi.

      - Chi nước uống, giải khát giữa giờ: 20.000 đồng/người/buổi.

      - Bồi dưỡng người phục vụ: 30.000 đồng/người/buổi.

      => Theo thông tin bạn cung cấp thì bạn là thư ký tại hội nghị đảng bộ cấp tỉnh vừa qua, như vậy theo quy định trên thì bạn được chi 100.000 đồng/buổi là phù hợp.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn