Nghĩa vụ cấp dưỡng của con đối với cha mẹ

26/04/2022
Nghĩa vụ cấp dưỡng của con đối với cha mẹ được thực hiện như thế nào?
    • Theo quy định tại Điều 111 Luật hôn nhân gia đình 2014: Con đã thành niên không sống chung với cha mẹ có nghĩa vụ cấp dưỡng cho cha mẹ không có khả năng lao động và không có tài sản để tự nuôi mình.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn