Nghĩa vụ của bên thuê dịch vụ theo Bộ luật Dân sự 2005 được quy định như thế nào?

Theo dõi sự thay đổi của Nghĩa vụ của bên sử dụng dịch vụ
26/04/2022

Nghĩa vụ của bên thuê dịch vụ theo Bộ luật Dân sự 2005 được quy định như thế nào? Xin chào quý Ban biên tập, tôi tên Lệ Hỷ, là sinh viên năm 3 trường Đại học Huế, tôi có tìm hiểu về Nghĩa vụ của bên thuê dịch vụ qua các thời kì, tuy nhiên có vấn đề không hiểu nhờ Ban biên tập hỗ trợ, cụ thể: Nghĩa vụ của bên thuê dịch vụ theo Bộ luật Dân sự 2005 được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe ban biên tập! (0123**)

    • Căn cứ theo quy định tại Điều 520 Bộ luật Dân sự 2005, Bên thuê dịch vụ có các nghĩa vụ sau đây:

      1. Cung cấp cho bên cung ứng dịch vụ thông tin, tài liệu và các phương tiện cần thiết để thực hiện công việc, nếu có thoả thuận hoặc việc thực hiện công việc đòi hỏi;

      2. Trả tiền dịch vụ cho bên cung ứng dịch vụ theo thoả thuận.

      Trên đây là tư vấn về Nghĩa vụ của bên thuê dịch vụ theo Bộ luật Dân sự 2005. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn