Cờ hiệu, biển báo và băng sử dụng trong chữa cháy

26/04/2022

Cờ hiệu, biển báo và băng sử dụng trong chữa cháy được quy định thế nào vậy? Trích dẫn văn bản mới.

 

    • Theo Điều 29 Nghị định 136/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/01/2021) thì nội dung này được quy định như sau:

      - Cờ hiệu, biển báo và băng sử dụng trong chữa cháy, gồm:

      + Cờ hiệu chữa cháy; cờ hiệu ban chỉ huy chữa cháy;

      + Băng chỉ huy chữa cháy;

      + Biển báo, dải băng phân ranh giới khu vực chữa cháy;

      + Biển cấm qua lại khu vực chữa cháy.

      - Quy cách cờ hiệu, biển báo và băng sử dụng trong chữa cháy quy định tại Phụ lục VIII ban hành kèm theo Nghị định này,

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn