Ranh giới phân cấp tài nguyên, trữ lượng dầu khí được quy định ra sao?

26/04/2022

Ranh giới phân cấp tài nguyên, trữ lượng dầu khí được quy định ra sao? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Mong sớm nhận hồi đáp.

    • Ranh giới phân cấp tài nguyên, trữ lượng dầu khí được quy định ra sao?
      (ảnh minh họa)
    • Ranh giới phân cấp tài nguyên, trữ lượng dầu khí được quy định tại Điều 6 Thông tư 24/2020/TT-BCT, cụ thể như sau:

      - Ranh giới phân cấp tài nguyên, trữ lượng dầu khí được xác định đối với từng thân chứa dầu khí theo nguyên tắc ngoại suy phù hợp với điều kiện địa chất cụ thể theo Phụ lục II ban hành kèm theo Thông tư này.

      - Việc xác định ranh giới phân cấp và phân bố của các thân chứa dầu khí được xác định trên cơ sở các tài liệu và căn cứ cụ thể. Trường hợp áp dụng các phương pháp tương tự, Người điều hành phải có các số liệu có nguồn gốc và lý giải khả năng sử dụng các số liệu đó cho mỏ hoặc thân chứa cần tính toán để khẳng định sự đúng đắn của việc lựa chọn phương pháp và các thông số tính toán.

      Trân trọng.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn