Xử phạt hành vi sử dụng nước biển từ 2.000.000 m3/ngày đêm trở lên không giấy phép

26/04/2022

Xử phạt hành vi sử dụng nước biển từ 2.000.000 m3/ngày đêm trở lên không giấy phép như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Khánh Linh, hiện đang là sinh viên trường Đại học Luật TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về xử phạt hành vi sử dụng nước biển từ 2.000.000 m3/ngày đêm trở lên không giấy phép như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: khanh***@gmail.com

    • Hành vi sử dụng nước biển từ 2.000.000 m3/ngày đêm trở lên không giấy phép bị xử phạt theo quy định tại Điểm d Khoản 14 Điều 7 Nghị định 33/2017/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tài nguyên nước và khoáng sản như sau:

      Phạt tiền từ 230.000.000 đồng đến 250.000.000 đồng đối với một trong các hành vi khai thác, sử dụng tài nguyên nước không có giấy phép sau: Khai thác, sử dụng nước biển phục vụ các hoạt động sản xuất, kinh doanh, dịch vụ trên đất liền với lưu lượng từ 2.000.000 m3/ngày đêm trở lên.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về xử phạt hành vi sử dụng nước biển từ 2.000.000 m3/ngày đêm trở lên không giấy phép. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 33/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • điểm d Khoản 14 Điều 7 Nghị định 33/2017/NĐ-CP Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn