Cơ quan có trách nhiệm thu chi phí lựa chọn nhà thầu qua mạng

26/04/2022

Theo quy định mới thì việc thu chi phí lựa chọn nhà thầu qua mạng thuộc về trách nhiệm của cơ quan nào? Mong nhận được giải đáp.

    • Theo Điểm a Khoản 2 Điều 25 Thông tư 11/2019/TT-BKHĐT (Có hiệu lực từ 01/02/2020) quy định cơ quan có tránh nhiệm thu chi phí lựa chọn nhà thầu qua mạng, cụ thể như sau:

      => Trung tâm chịu trách nhiệm thu chi phí lựa chọn nhà thầu qua mạng quy định tại Khoản 2 Điều 24 của Thông tư này. Tài khoản thu chi phí là tài khoản Việt Nam đồng của Trung tâm mở tại ngân hàng thương mại.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • Điều 25 Thông tư 11/2019/TT-BKHĐT Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn