Đăng ký giao dịch chứng khoán quá thời hạn đến 01 tháng bị phạt thế nào?

26/04/2022

Đăng ký giao dịch chứng khoán quá thời hạn đến 01 tháng bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Nhung, đang sinh sống ở Bình Phước. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi đăng ký giao dịch chứng khoán quá thời hạn đến 01 tháng bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Cẩm Nhung_091***)

    • Mức phạt đối với hành vi đăng ký giao dịch chứng khoán quá thời hạn đến 01 tháng được quy định tại Điểm a Khoản 16 Điều 4 Nghị định 145/2016/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán, theo đó:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi đăng ký giao dịch, niêm yết chứng khoán quá thời hạn đến 01 tháng.

      Trên đây là quy định về mức phạt đối với hành vi đăng ký giao dịch chứng khoán quá thời hạn đến 01 tháng Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 145/2016/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • điểm a Khoản 16 Điều 4 Nghị định 145/2016/NĐ-CP Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn