Quy cách giày, dép của cán bộ nữ làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân

26/04/2022

Quy cách giày, dép của cán bộ nữ làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thiện Như hiện đang sống và làm việc tại Long An. Tôi đang tìm hiểu về trang phục của cán bộ, công chức làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi quy cách giày, dép của cán bộ nữ làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn Ban biên tập. 

    • Quy cách giày, dép của cán bộ nữ làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân được quy định tại Khoản 8 và Khoản 9 Điều 5 Thông tư 03/2016/TT-TTCP quy định về trang phục đối với cán bộ, công chức làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân do Thanh tra Chính phủ ban hành, theo đó:

      8. giày da

      a) Màu sắc: đen

      b) Chất liệu: da bò Boxcal độ dày và độ bóng đồng đều. Da lót nhẵn một mặt, mềm, độ dày đồng đều; da mặt đế loại da thuộc màu tự nhiên, da đanh, dẻo, không bị giòn gãy, đế bằng cao su nhựa tổng hợp (TPR) đúc định hình màu đen, gót làm bằng nhựa ABS.

      c) Kiểu dáng: mũi giày trơn; nẹp có 04 cặp lỗ để buộc dây trang trí, phần thân giày đệm mút xốp tạo nên độ êm, mặt đế hoa văn chống trơn trượt. Chiều cao gót đế 5 cm.

      9. Dép quai hậu

      a) Màu sắc: đen

      b) Chất liệu: da Nappa; độ dày 1,2 mm đến 1,4 mm

      c) Kiểu dáng: quai ngang; đế cao 5cm, có chốt cài.

      Hình ảnh minh họa:

      Trên đây là tư vấn về quy cách giày, dép của cán bộ nữ làm nhiệm vụ tiếp công dân thường xuyên tại Trụ sở tiếp công dân. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 03/2016/TT-TTCP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp ích cho bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • Khoản 8 và Khoản 9 Điều 5 Thông tư 03/2016/TT-TTCP Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn