Công tác vận chuyển thuốc Methadone được tiến hành ra sao?

26/04/2022

Công tác vận chuyển thuốc Methadone được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Em là Lan Trinh, sinh viên năm thứ 3 trường Đại học Dược Hà Nội. Trong học kỳ này, em được tìm hiểu về việc sử dụng thuốc Methadone trong các cơ sở cai nghiện. Tuy nhiên, một vài vấn đề em chưa nắm rõ. Anh chị cho em hỏi, pháp luật hiện hành quy định ra sao về công tác vận chuyển thuốc Methadone? Em có thể tham khảo thêm nội dung này ở đâu? Mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Cảm ơn anh chị rất nhiều! 

Nguyễn Ngọc Lan Trinh (trinhnguyen***@yahoo.com)

    • Công tác vận chuyển thuốc Methadone được quy định tại Điều 8 Thông tư 14/2015/TT-BYT về Quản lý thuốc Methadone. Cụ thể như sau:

      Việc vận chuyển thuốc Methadone tới các cơ sở điều trị Methadone, cơ sở cấp phát thuốc Methadone thực hiện theo quy định tại Điều 13 Thông tư số 19/2014/TT-BYT.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về công tác vận chuyển thuốc Methadone. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 14/2015/TT-BYT.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn