Việc thi hành án đối với pháp nhân thương mại là do pháp nhân đó chi trả?

26/04/2022

Trong lĩnh vực hình sự, áp dụng đối với pháp nhân thương mại thì kinh phí đảm bảo cho việc thi hành án là do pháp nhân thương mại đó chi trả đúng không?

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 4 Nghị định 55/2020/NĐ-CP quy định như sau:

      Kinh phí bảo đảm thi hành án hình sự đối với pháp nhân thương mại do ngân sách nhà nước chi trả.

      Như vậy, đối với kinh phí thực hiện cho thi hành án pháp nhân thương mại do ngân sách nhà nước chi trả.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn