Trách nhiệm của Bộ Công an trong việc tổ chức thực hiện xác định tình trạng nghiện ma túy?

26/04/2022

Trách nhiệm của Bộ Công an trong việc tổ chức thực hiện xác định tình trạng nghiện ma túy theo quy định mới nhất là gì? Mong được giải đáp thắc mắc.

    • Trách nhiệm của Bộ Công an trong việc tổ chức thực hiện xác định tình trạng nghiện ma túy?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ theo khoản 2 Điều 9 Nghị định 109/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/01/2022) quy định về trách nhiệm của Bộ Công an trong việc tổ chức thực hiện xác định tình trạng nghiện ma túy như sau:

      - Phối hợp với Bộ Y tế tổ chức triển khai Nghị định này;

      - Chỉ định cơ sở y tế đủ điều kiện xác định tình trạng nghiện ma túy trực thuộc Bộ Công an;

      - Chỉ đạo lực lượng công an các cấp tổ chức thực hiện Nghị định này; bảo đảm an ninh, trật tự tại cơ sở thực hiện xác định tình trạng nghiện ma túy theo quy định của Nghị định này;

      - Công bố trên cổng thông tin điện tử của Bộ Công an danh sách các cơ sở y tế đủ điều kiện xác định tình trạng nghiện ma túy thuộc thẩm quyền quản lý.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn