Đóng tiền phạt ở đâu khi vi phạm về hoạt động cạnh tranh?

26/04/2022

Hôm thứ 5 tuần trước, tôi bị công an lập biên bản xử phạt về hành vi trong lĩnh vực cạnh tranh, mức phạt là 60 triệu, thời điểm đó ko có đủ tiền. Tôi đã cầm biên bản, nhưng tôi chưa biết nộp số tiền đó ở đâu. Bây giờ tôi đã có tiền và không biết đến chổ nào để đóng ạ?

    • Căn cứ Điều 32 Nghị định 75/2019/NĐ-CP quy định nơi nộp tiền khi bị xử phạt về hoạt động cạnh tranh:

      Tổ chức, cá nhân bị phạt tiền theo quyết định xử lý vụ việc cạnh tranh, quyết định xử phạt hành chính về hành vi vi phạm quy định pháp luật về cạnh tranh khác phải nộp tiền phạt tại Kho bạc Nhà nước ghi trong quyết định xử lý vụ việc cạnh tranh, quyết định xử phạt hành chính về hành vi vi phạm quy định pháp luật về cạnh tranh khác.

      Như vậy, bạn mang theo cả biên bản xử phạt và lên thẳng Kho bạc nhà nước để đóng phạt.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn