Thẩm quyền chấp thuận danh sách dự kiến nhân sự của tổ chức tín dụng?

26/04/2022

Ban biên tập cho tôi hỏi, ai có thẩm quyền chấp thuận danh sách dự kiến nhân sự của tổ chức tín dụng? Nhờ giải đáp.

    • Theo Khoản 2 Điều 2 Thông tư 13/2019/TT-NHNN (Có hiệu lực ngày 05/10/2019), quy định về thẩm quyền chấp thuận danh sách dự kiến nhân sự của tổ chức tín dụng, cụ thể như sau:

      - Thống đốc Ngân hàng Nhà nước xem xét, chấp thuận danh sách dự kiến nhân sự của tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài.

      - Giám đốc Ngân hàng Nhà nước chi nhánh xem xét, chấp thuận danh sách dự kiến nhân sự của chi nhánh ngân hàng nước ngoài có trụ sở trên địa bàn, thuộc đối tượng thanh tra, giám sát an toàn vi mô của Ngân hàng Nhà nước chi nhánh.

      Trên đây là thẩm quyền chấp thuận danh sách dự kiến nhân sự của tổ chức tín dụng.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • Điều 2 Thông tư 13/2019/TT-NHNN Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn