Mức phạt tiền đối với hành vi không thực hiện quy trình bảo mật, an toàn công nghệ thông tin trong hoạt động thông tin tín dụng

26/04/2022

Mức phạt tiền đối với hành vi không thực hiện quy trình bảo mật, an toàn công nghệ thông tin trong hoạt động thông tin tín dụng là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Hải hiện đang sống và làm việc tại Tiền Giang. Tôi hiện đang tìm hiểu về việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tiền tệ, ngân hàng. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi mức phạt tiền đối với hành vi không thực hiện quy trình bảo mật, an toàn công nghệ thông tin trong hoạt động thông tin tín dụng là bao nhiêu? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập.  

    • Mức phạt tiền đối với hành vi không thực hiện quy trình bảo mật, an toàn công nghệ thông tin trong hoạt động thông tin tín dụng được quy định tại Khoản 1 Điều 21 Nghị định 96/2014/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tiền tệ và ngân hàng, theo đó:

      Mức phạt tiền đối với hành vi không thực hiện quy trình bảo mật, an toàn công nghệ thông tin trong hoạt động thông tin tín dụng từ 20.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng.

      Trên đây là tư vấn về mức phạt tiền đối với hành vi không thực hiện quy trình bảo mật, an toàn công nghệ thông tin trong hoạt động thông tin tín dụng. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo Nghị định 96/2014/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn