Thay đổi tên chi nhánh, phòng giao dịch của tổ chức tài chính vi mô

26/04/2022

Xin chào ban biên tập, tôi đang tìm hiểu các quy định về mạng lưới hoạt động của tổ chức tài chính vi mô. Cho tôi hỏi việc thay đổi tên chi nhánh, phòng giao dịch của tổ chức tài chính vi mô như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    • Theo quy định tại Điều 19 Thông tư 19/2019/TT-NHNN (có hiệu lực ngày 01/01/2020) thì thay đổi tên chi nhánh, phòng giao dịch của tổ chức tài chính vi mô như sau:

      Tổ chức tài chính vi mô quyết định việc thay đổi tên chi nhánh, phòng giao dịch phù hợp với quy định của pháp luật, quy định tại Thông tư này và có văn bản thông báo Ngân hàng Nhà nước chi nhánh trong thời hạn 05 ngày làm việc kể từ ngày có quyết định thay đổi.

      Trên đây là quy định về thay đổi tên chi nhánh, phòng giao dịch của tổ chức tài chính vi mô.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn