Tổ chức tài chính là tổ chức gì?

Ngày hỏi:19/05/2017

Tổ chức tài chính là tổ chức gì? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hồng Nhi hiện đang sống và làm việc tại Ninh Bình. Tôi xem tin tức có nghe cụm từ tổ chức tài chính. Tôi muốn tìm hiểu tổ chức tài chính là tổ chức gì? Nội dung này được văn bản nào quy định? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

    • Tổ chức tài chính được quy định tại Khoản 2 Điều 3 Thông tư 17/2016/TT-NHNN quy định hoạt động mô giới tiền tệ của ngân hàng thương, chi nhánh ngân hàng nước ngoài, theo đó:

      Tổ chức tài chính khác là tổ chức tài chính được xác định theo quy định của Luật Phòng, chống rửa tiền.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về tổ chức tài chính. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 17/2016/TT-NHNN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn