Điều khiển xe súc vật kéo đi đàn hàng ngang từ 02 xe trở lên bị phạt thế nào kể từ ngày 01/08/2016?

26/04/2022

Điều khiển xe súc vật kéo đi đàn hàng ngang từ 02 (hai) xe trở lên bị phạt thế nào? Mong ban biên tập giải đáp thắc mắc trên. Xin cám ơn!

    • Ban biên tập xin trả lời như sau:

      Theo quy định tại điểm c khoản 2 Điều 10 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/08/2016 thì:

      " 2. Phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      c) Đi đàn hàng ngang từ 02 (hai) xe trở lên".

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn